23 વર્ષ જૂનું 5 ઈંચનું કૃમિ જીવતુ મળ્યું, જે 17 વર્ષ થી હતું મગજની અંદર

23 વર્ષ જૂનું 5 ઈંચનું કૃમિ જીવતુ મળ્યું, જે 17 વર્ષ થી હતું મગજની અંદર

ચીનમાં ડોકટરોએ એક માણસના મગજમાંથી 5 ઈંચ લાંબા કૃમિને બહાર કાઢયો છે, જે આક્ષેપ કરે છે કે તે 17 વર્ષથી તેના માથાની અંદર રહે છે. 6 વર્ષની ઉંમરે તેના અંગોમાં સુન્નતા અનુભવી હતી, પણ લક્ષણોને અવગણતા કહ્યું કે તે આનુવંશિક છે. 2015 માં, તેણે શરીરની જમણી બાજુની સંવેદના ગુમાવ્યા પછી ડોકટરોનો સંપર્ક કર્યો, જેમાં તેને પરોપજીવી રોગ હોવાનું નિદાન થયું હતું.

23 વર્ષીય આ દર્દીનું નામ ચેન હતું. તેને 6 વર્ષની નાની ઉંમરથી જ તેના હાથ અને પગમાં સુન્નતા અનુભવાતી હતી. તેમ છતાં, 17 વર્ષથી સુન્નતા અને માથાનો દુખાવો સહન કરતો હોવા છતાં, તેના તમામ લક્ષણો અવગણવામાં આવ્યાં, તેના માતાપિતાને હંમેશા શરીરને ખસેડવામાં મુશ્કેલી આવતી.

પણ 2015 માં ચેને તેના શરીરના જમણા ભાગમાં બધી સંવેદનાઓ ગુમાવ્યા બાદ તબીબી સહાયની માંગ કરી હતી.

આ પણ વાચો : FASTag ને લગતી કોઈ સમસ્યા હોય તો તેનું સમાધાન જાણો, વાંચો- મહત્વપૂર્ણ પ્રશ્નોના જવાબો

થોડા સમય માટે, ચેનના ડોકટરો સમસ્યાના કારણ વિશે મૂંઝવણમાં હતા. પણ જ્યારે તેણે ચેનના મગજનું સીટી સ્કેન કર્યું ત્યારે પરિણામથી તે ચોંકી ગયા. આ સ્કેનથી ચેનના મગજમાં એક લાંબી પરોપજીવી કૃમિ બહાર આવી, જેના પછી તેને સ્પાર્ગનોસિસ માનસો નામનો પરોપજીવી રોગ હોવાનું નિદાનમાં આવ્યું હતું.

ચીનની વુચંગ યુનિવર્સિટીની પ્રથમ સંલગ્ન હોસ્પિટલના ડોકટરો શરૂઆતમાં માનતા હતા કે કાચુ અથવા નબળું રાંધેલુ વિદેશી માંસ ખાવાથી ચેપ લાગેલ છે. જેના પછી તેને સ્પાર્ગનોસિસ માનસો નામનો પરોપજીવી રોગ છે ખ્યાલ આવતા ડોક્ટરોએ તાત્કાલિક ઓપેરશન હાથ ધર્યું હતું

સદનસીબે ચેન નું ઓપેરશન સફળતાપૂર્વક થઈ જતાં હવે તે સ્વસ્થ છે.

Similar Posts