મુખ્યમંત્રી મહિલા ઉત્કર્ષ યોજના 1 લાખની લોન પર 0% વ્યાજ, જાણો આ યોજનાની સંપૂર્ણ માહિતી

મુખ્યમંત્રી મહિલા ઉત્કર્ષ યોજના 1 લાખની લોન પર 0% વ્યાજ, જાણો આ યોજનાની સંપૂર્ણ માહિતી

મહિલાઓ માટે ખુશ ખબર રાજ્યમાં પ્રથમ વખત મુખ્યમંત્રી મહિલા કલ્યાણ યોજના શરૂ કરવામાં આવશે અને 0% વ્યાજ પર 10 લાખથી વધુ માતા તથા બહેનોને લોન આપવામાં આવશે. ગુજરાતની મહિલા શક્તિ ભારતના આત્મનિર્ભર વડા પ્રધાનના સંકલ્પને સાકાર કરવામાં આગેવાની લેશે.

આ યોજના વડાપ્રધાનના જન્મદિવસે ગુજરાત સરકાર રાજ્યની ૧૦ લાખથી વધુ મહિલાઓને લાભ આપશે.

રાજ્યના 1 લાખ મહિલા જૂથની કુલ 10 લાખ માતા અને બહેનો ને મુખ્યમંત્રી મહિલા ઉત્કર્ષ યોજનાનો લાભ મળશે.આ યોજના સપ્ટેમ્બર થી રાજ્યની માતૃશક્તિને ભેટ આપશે.

ભારતના વડા પ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદીના જન્મદિવસ પર (17 સપ્ટેમ્બર) મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી રાજ્યની માતા શક્તિ સમક્ષ મહિલા ઉત્કર્ષ યોજના રજૂ કરશે. કોરોના પછી બદલાયેલી સામાજિક-આર્થિક જીવનશૈલીમાં, સ્ત્રી-માતા-બહેનોના આત્મનિર્ભરતાનો નવો માર્ગ ખુલશે. રાજ્યમાં 1 લાખ મહિલા જૂથોની કુલ 10 લાખ માતા-બહેનોને મુખ્યામંત્રી મહિલા ઉત્કર્ષ યોજનાનો લાભ મળશે. વડા પ્રધાનના જન્મદિવસ પર, ગુજરાત સરકાર રાજ્યમાં 10 લાખથી વધુ મહિલાઓને લાભ કરશે રાજ્યની 1 લાખ મહિલા જૂથોની કુલ 10 લાખ માતા-બહેનોને મુખ્‍યમંત્રી મહિલા ઉત્કર્ષ યોજનાનો લાભ 17 સપ્ટેમ્બરના રોજ મળશે.

1 લાખ રૂપિયા સુધીની લોન સરકાર સહિતની સંસ્થાઓ પાસેથી મળશે

મહિલા જૂથોને કુલ રૂ.1000 કરોડ આપવાની યોજના છે. જેમાં બેંક લોન પરના વ્યાજ રાજ્ય સરકાર ઉઠાવશે અને આ માટે જરૂરી સ્ટેમ્પ ડ્યુટી લોન પણ માફ કરવામાં આવશે. 1 લાખ રૂપિયાની લોન સરકારી, સહકારી, ખાનગી બેન્કો, આરબીઆઈ દ્વારા માન્ય ધિરાણ સંસ્થાઓ પાસેથી મળશે. રાજ્ય સરકારે ટૂંક સમયમાં આ યોજનામાં જોડાવા માટે બેંકો સાથે સમજૂતીપત્ર પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે.

આજ થાય શે તમારી સાથે : કેવી રીતે તણાવ ખરેખર તમારા મગજને મારી નાખે છે અને તમને ખૂબ જ ઝડપથી વૃદ્ધ બનાવે છે

દરેક મહિલા જૂથને એક લાખની લોન આપવામાં આવશે

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર એમ ૧ લાખના ગ્રુપમાં ૧૦ મહિલા-બહેનોનું જૂથ બનાવવામાં આવશે. દરેક જૂથને એક લાખની લોન મળશે અને દરેક માતા-બહેન પોતાનો નાનો કે મોટો ધંધો, આવાસ ઉદ્યોગ, વ્યવસાય શરૂ કર્યા વિના વ્યાજની લોન મેળવશે. કોરોના પછી, નાના માણસ પાસેથી મોટી લોન લેવાનું મુખ્યમંત્રીનું લક્ષ્ય પણ સાકાર થશે કારણ કે માતા-બહેનો ઘરના પરિવારનું આર્થિક સહાયક પણ  બનશે.

આ યોજનાથી લાખો મહિલાઓને આત્મનિર્ભર બનાવશે. શહેરી વિકાસ વિભાગની ગુજરાત અર્બન લાઇવલી હૂડ મિશન શહેરી વિસ્તારોમાં લાગુ કરવામાં આવશે. રાજ્યની લાખો બહેનોના આત્મનિર્ભરતા સાથે જીવવાના સપનાને પરિપૂર્ણ કરવા માટે મુખ્‍યમંત્રી મહિલા ઉત્કર્ષ યોજના ઉત્પ્રેરક બની રહેશે.

Similar Posts

One Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.