આ પાંચ કારણથી થાય છે Android સ્માર્ટફોનનું ચાર્જિંગ ધીમું, તમે આ ભૂલો કરશો નહીં
|

આ પાંચ કારણથી થાય છે Android સ્માર્ટફોનનું ચાર્જિંગ ધીમું, તમે આ ભૂલો કરશો નહીં

સ્માર્ટફોનના ધીમા ચાર્જ પાછળના ઘણા કારણો છે, જેની ઝડપથી નોંધ લેવામાં આવતી નથી, જો તમારા સ્માર્ટફોન પર પણ ધીમું ચાર્જ કરવામાં આવે છે, તો અમે અહીં તમને કેટલીક ટિપ્સ જણાવી રહ્યા છીએ, જેની મદદથી તમે તમારા સ્માર્ટફોનને પણ ઝડપથી ચાર્જ કરી શકો છો.

 શોધ શું ?

એન્ડ્રોઇડ સ્માર્ટફોનના આગમન પહેલાં, મોબાઇલ ફોન ફક્ત કોલ કરવા અથવા મેસેજ કરવા સુધી મર્યાદિત હતા, પરંતુ હવે લોકોએ સ્માર્ટફોનનો વધુ ઉપયોગ કરવાનું શરૂ કર્યું છે. આજકાલ માર્કેટમાં નવી ટેક્નોલોજી  વાળા સ્માર્ટફોન આવ્યા છે જે ફાસ્ટ ચાર્જિંગથી સજ્જ છે. પરંતુ ઘણીવાર લોકો તેમના સ્માર્ટફોનના ધીમા ચાર્જ વિશે ચિંતિત હોય છે. સ્માર્ટફોનના ધીમા ચાર્જ પાછળના ઘણા કારણો છે, જેની ઝડપથી નોંધ લેવામાં આવતી નથી, જો તમારા સ્માર્ટફોન પર પણ ધીમું ચાર્જ કરવામાં આવે છે, તો અમે અહીં તમને કેટલીક ટિપ્સ જણાવી રહ્યા છીએ, જેની મદદથી તમે તમારા સ્માર્ટફોનને પણ ઝડપથી ચાર્જ કરી શકો છો.

(1) પાછળનું કવર અને ચાર્જ દૂર કરો

આપણે બધાં આપણા સ્માર્ટફોનને સુરક્ષિત રાખવા માટે ફોન પર બેક-કવર લગાવીએ છીએ, પરંતુ કદાચ તમે નહીં જાણતા હોવ કે બેક-કવરથી ફોન ચાર્જ કરવાથી ગરમી છૂટી થતી નથી, કવરનો ઉપયોગ કરવાથી તે હીટ ફસાઈ જાય છે કારણ કે ફોન ગરમ છે આ બેટરીની કાર્યક્ષમતાને ઘટાડે છે જો તમે કવરને દૂર કરો છો, તો ગરમી નીકળી જશે અને ફોન ઝડપથી ચાર્જ થશે.

(2) અસલ ચાર્જરનો ઉપયોગ કરો

સ્માર્ટફોનને ચાર્જ કરતી વખતે હંમેશાં મૂળ ચાર્જરનો ઉપયોગ કરો, બજારમાં મળતા નકલી અને સસ્તા ચાર્જરનો ઉપયોગ ન કરો, આમ કરવાથી, સ્માર્ટફોન ફાટવાની સંભાવના પણ વધારે છે અને સ્માર્ટફોનને નુકસાન થવાનું જોખમ પણ છે.

(3) નકલી ડેટા કેબલનો ઉપયોગ કરશો નહીં

એવું જોવા મળે છે કે ડેટા કેબલ ઝડપથી બગડે છે, અને લોકો સસ્તા અને નકલી ડેટા કેબલનો ઉપયોગ કરે છે, જ્યારે ચાર્જર મૂળ છે. મિત્રો, બનાવટી ડેટા કેબલનો ઉપયોગ ફક્ત ફોનને ધીમું કરશે નહીં, પરંતુ તે તમારા ફોનને પણ નુકસાન પહોંચાડી શકે છે.

આ પણ વાચો : આધાર બાયોમેટ્રિક ડેટાને લોક/અનલોક કરો,ફક્ત 5 મિનિટમાં

(4) આ સ્થિતિઓનો ઉપયોગ કરો

પાવર સેવિંગમોડ, બેટરી સેવરનો ઉપયોગ કરીને હંમેશા સ્માર્ટફોનને ચાર્જ કરો. આ કરીને, ફોન સ્માર્ટફોનની વધારાની પૃષ્ઠભૂમિ એપ્લિકેશનોને બંધ કરશે અને સ્માર્ટફોનને ઝડપથી ચાર્જ કરવામાં આવશે.

(5)  ફોન સ્વિચ ઓફ કરો અને ચાર્જ કરો

તમે ફોનને સ્વીચ ઓફ કરીને પણ ચાર્જ કરી શકો છો, આમ કરીને સ્માર્ટફોનને ઝડપથી ચાર્જ કરવામાં આવશે કારણ કે નેટવર્ક સિગ્નલ બંધ થઈ જશે અને મોટાભાગની એપ્સ પણ બંધ થઈ જશે, તેથી ફોનની બેટરી ઝડપથી ચાર્જ કરવામાં આવશે.

Similar Posts

One Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.