સેન્સેક્સ 724 પોઇન્ટના ઉછાળા સાથે ટોચ પર, કરો આ રીતે રોકાણ
|

દિવાળી : સેન્સેક્સ 724 પોઇન્ટના ઉછાળા સાથે ટોચ પર, કરો આ રીતે રોકાણ

સેન્સેક્સ આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીના મધ્યભાગ પછી પ્રથમ વખત 41,000 ની ઉપર પહોંચી ગયો છે. આ સાથે, સેન્સેક્સ 2020 ના કેલેન્ડર વર્ષમાં સંપૂર્ણ ખોટ પાછું મેળવી લીધું છે.

સોમવારે ભારતીય શેર બજારો રેકોર્ડ ઉંચાઇ પર બંધ થયા છે. આ સતત ચોથું ટ્રેડિંગ સત્ર છે જ્યારે બજારો લાભ સાથે બંધ થયા છે. બીએસઈનો 30 શેરો વાળા સેન્સેક્સ ખુલ્યા પછી આખો દિવસ સકારાત્મક સ્થિતિમાં ખુલ્યો. અંતે, તે 724.02 પોઇન્ટ અથવા 1.78 ટકાના વધારા સાથે 41,340.16 પોઇન્ટની સપાટીએ બંધ રહ્યો છે.

આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીના મધ્યભાગ પછી સેન્સેક્સ પ્રથમ વખત 41,000 ની ઉપર પહોંચી ગયો છે. આ સાથે, સેન્સેક્સ 2020 ના કેલેન્ડર વર્ષમાં સંપૂર્ણ ખોટ પાછું મેળવી લીધું છે. 1 જાન્યુઆરી, 2020 ના રોજ સેન્સેક્સ 41,306.02 પોઇન્ટની સપાટીએ બંધ રહ્યો હતો. આ જ રીતે નેશનલ સ્ટોક એક્સચેંજ (એનએસઈ) નો નિફ્ટી 211.80 અંક અથવા 1.78 ટકાના વધારા સાથે 12,120.30 ના સ્તર પર બંધ થયો છે. સેન્સેક્સના બધા શેર નફામાં હતા

એસબીઆઈને 5.63 ટકા સૌથી વધુ ફાયદો થયો હતો. ટાટા સ્ટીલ, ઈન્ડસઇન્ડ બેન્ક, બજાજ ફાઇનાન્સ, બજાજ ફિનસવર, એચસીએલ ટેક, એશિયન પેઇન્ટ્સ અને ટાઇટનના શેરમાં પણ 5.4 ટકાનો ઉછાળો નોંધાયો હતો. એવા સંકેત  છે કે ડેમોક્રેટિક પાર્ટીના ઉમેદવાર જો બિડેન યુએસ રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણીમાં જીત મેળવી શકે છે. જોકે, સેનેટમાં રિપબ્લિકનને થોડો બહુમતી મળે તેવી સંભાવના છે. આ વિકાસ વચ્ચે વૈશ્વિક બજારોએ જોર પકડ્યું.

આ પણ વાચો : ડ્રગ્સ કેસ: અભિનેતા અર્જુન રામપાલના ઘરે NCB ના દરોડા, બોલીવુડમાં ફફડાટ

આ સંકેતો વચ્ચે વૈશ્વિક બજારોમાં જોર પકડ્યું

રોકાણકારો આશા રાખી રહ્યા છે કે બાયડેન રાષ્ટ્રપતિ બનવા સાથે ચીન સાથેનો વેપાર વિવાદ કંઈક અંશે ઓછો થઈ જશે. જીઓજિત ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસીસના સંશોધન વડા વિનોદ નાયરે કહ્યું, યુ.એસ. માં રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણીઓ ડેમોક્રેટિક પાર્ટીની તરફેણમાં હોવાના સંકેતો વચ્ચે વૈશ્વિક બજારોમાં જોર પકડ્યું. તે જ તલાકા પર, સ્થાનિક બજારો પણ આઠ મહિનાની ઊચી સપાટીએ પહોંચી ગયા.

બીએસઈના મિડકેપ અને સ્મોલકેપમાં 1.74 ટકાનો વધારો થયો છે. અન્ય એશિયન બજારોમાં, હોંગકોંગના હેંગસેંગ, ચીનના શાંઘાઈ કમ્પોઝિટ, દક્ષિણ કોરિયાની કોસ્પી અને જાપાનની નિક્કીમાં પણ સારો ઉછાળો નોંધાયો હતો. શરૂઆતના વેપારમાં યુરોપિયન બજારો પણ અગ્રેસર હતા. ઇન્ટરબેંક વિદેશી વિનિમય બજારમાં રૂપિયો 40 પૈસાના વધારા સાથે ડ 74લરના 74.36 ના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published.