ધનતેરસના દિવસે આ 4 વસ્તુઓ ભૂલથી ના ખરીદશો, તે ખૂબ અશુભ માનવામાં આવે છે
|

ધનતેરસ 2020: ધનતેરસના દિવસે આ 4 વસ્તુઓ ભૂલથી ના ખરીદશો, તે ખૂબ અશુભ માનવામાં આવે છે

કાર્તિક માસના કૃષ્ણ પક્ષની ત્રયોદશી તિથિએ ઉજવાયેલા ધનતેરસ હજી આવવાના છે. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે દિવાળી પહેલા ધનતેરસ આવે છે. આ વર્ષે ધનતેરસ 13 નવેમ્બરના રોજ દેશભરમાં ઉજવાશે. ધનતેરસના દિવસે લોકો ભારતમાં ભારે ખરીદી કરે છે. તે સોના-ચાંદીની સાથે નવા કપડા અને પૂજા સામગ્રી પણ ખરીદે છે. ઘણા લોકો આવી ચીજો પણ ખરીદે છે, જેને ખરીદવી ન જોઈએ.

સામાન્ય રીતે ધનતેરસના દિવસે લોકો ઘરે સુખ-સમૃદ્ધિ જાળવવા માટે સોના-ચાંદી વગેરેની ખરીદી કરે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ધનતેરસના શુભ મુહૂર્તે સોના, ચાંદી અને વાસણોની ખરીદી કરવાથી વર્ષ દરમિયાન પરિવારમાં સમૃદ્ધિ રહે છે. તે બધા જાણે છે કે ધનતેરસના દિવસે બજારમાંથી શું ખરીદવું છે. પરંતુ, મોટાભાગના લોકોને એ પણ ખબર હોતી નથી કે કઈ વસ્તુ ન ખરીદવી જોઈએ. આવો, જાણો આ દિવસે કઈ વસ્તુઓ ખરીદવી જોઈએ નહીં.

(1) લોખંડની બનેલી વસ્તુઓની ખરીદી ન કરો

ધનતેરસના દિવસે લોખંડની બનેલી વસ્તુઓની ખરીદી ન કરવી જોઈએ. આનાં ઘણાં કારણો છે, પરંતુ આમાં સૌથી મુખ્ય કારણ એ છે કે આ દિવસે લોખંડની બનેલી વસ્તુઓની ખરીદી કરીને રાહુનો અશુભ પડછાયો પરિવાર પર પડવા લાગે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે લોખંડની વસ્તુઓ ખરીદવાથી લોકોની મુશ્કેલીઓ વધે છે.

(2) ગ્લાસવેર વસ્તુઓની ખરીદી ન કરો

ધનતેરસના દિવસે ગ્લાસથી બનાવેલ કંઈપણ ખરીદવું ન જોઇએ. એક લોકપ્રિય માન્યતા છે કે ગ્લાસ પણ રાહુ સાથે સંબંધિત છે. રાહુની નજર હંમેશાં કાચની વસ્તુઓ ખરીદવા પર જ રહે છે, જેના કારણે લોકો પરેશાન થઈ શકે છે.

આ દિવસે દાન કરવા થી થાય શે આ ફાદા : આ દિવસે માત્ર ખરીદીનું જ મહત્વનું નથી, આ વસ્તુઓનું પણ દાન કરી શકાય

(3) સ્ટીલના વાસણો ખરીદશો નહી

સામાન્ય રીતે લોકો ધનતેરસ પર ખરીદી કરવાના નામે બજારમાં જાય છે અને વિચાર કર્યા વિના કંઈપણ ખરીદી લે છે. તેઓ માહિતીની ગેરહાજરીમાં પણ આ કરે છે, પરંતુ આ દિવસે સ્ટીલથી બનેલી વસ્તુઓ ખરીદવી જોઈએ નહીં. આની પાછળ એક જ જાહેર માન્યતા છે કે સ્ટીલ પણ બદલાયેલું અથવા લોખંડનું બીજું રૂપ છે. તેથી, સ્ટીલમાંથી ઉત્પાદિત વસ્તુઓની ખરીદી કરીને રાહુનો પડછાયો આખા વર્ષ દરમિયાન ચાલુ રહેશે. સ્ટીલની જગ્યાએ, તમે તાંબુ અથવા બ્રોન્ઝના વાસણો વગેરે ખરીદી શકો છો.

(4) કાળા રંગની વસ્તુઓ પણ ખરીદશો નહીં

ધનતેરસને ખૂબ જ શુભ દિવસ માનવામાં આવે છે અને કોઈએ કાળા રંગની વસ્તુઓ ઘરે લાવવાનું ટાળવું જોઈએ. કાળો રંગ અશુભ અથવા ખરાબ નસીબનો સંકેત આપે છે. ધનતેરસનો દિવસ પ્રગતિ અને શુભેચ્છા છે. તેથી, ધનતેરસ પર કાળી ચીજો ખરીદવાનું હંમેશા ટાળવું જોઈએ.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published.