બાળ આધાર: બાળક માટે આધારકાર્ડ બનાવવામાં આવશે, ખાલી આ દસ્તાવેજ તમારી સાથે રાખો

બાળ આધાર: બાળક માટે આધારકાર્ડ બનાવવામાં આવશે, ખાલી આ દસ્તાવેજ તમારી સાથે રાખો..!

 

બાલ આધાર દસ્તાવેજો, યુઆઈડીએઆઈ બાળકોના આધારકાર્ડ જારી કરે છે. તેને બાલ આધારકાર્ડ પણ કહેવાય

યુઆઈડીએઆઈ બાળકોના બ્લુ કલરનું આધારકાર્ડ ઇશ્યૂ કરે

યુનિક આઇડેન્ટિફિકેશન ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા (યુઆઈડીએઆઈ) એ વડીલોની સાથે બાળકોના આધારકાર્ડ બનાવવાની સુવિધા પણ પૂરી પાડી છે. નવજાત શિશુ માટે પણ આધારકાર્ડ બનાવી શકાય છે. યુઆઈડીએઆઈ બાળકોના બ્લુ કલરનું આધારકાર્ડ ઇશ્યૂ કરે છે. તેને બાલ આધારકાર્ડ પણ કહેવામાં આવે છે. બાળકનો આધાર માતા અથવા પિતામાંથી એકના આધાર સાથે જોડાયેલો છે. માતા-પિતા તેમના મોબાઇલ નંબરને ચાઇલ્ડ બેઝમાં લિંક કરી શકે છે.

મહત્વના દસ્તાવેજો જેવાકે

5 વર્ષથી નીચેના બાળક માટે આધારકાર્ડ બનાવવું હોય, તો આ દસ્તાવેજ આધાર નોંધણી પર સાથે લઈ જવો. બાળક સાથેના માતાપિતા અથવા વાલીના સંબંધ દર્શાવતા દસ્તાવેજો, જેમ કે બાળકના જન્મ પ્રમાણપત્ર એટલે કે, જન્મ પ્રમાણપત્ર અથવા ડિસ્ચાર્જ કાર્ડ સ્લિપ, હોસ્પિટલ દ્વારા જારી કરવામાં આવે છે.

યાદ રાખો, આ બંને દસ્તાવેજોની મૂળ કોપિ એક સાથે રાખો.

જો બાળક 5 થી 15 વર્ષની વચ્ચેનું છે, તો તેનો આધાર બનાવવા માટે આ દસ્તાવેજોની જરૂર પડશે જો બાળકના નામ પર કોઈ દસ્તાવેજ નથી, તો પછી માતાપિતા સાથે તેના સંબંધ દર્શાવતો જન્મ પ્રમાણપત્ર જેવા દસ્તાવેજ મૂકવામાં આવશે.

જો બાળકના નામ પર કોઈ દસ્તાવેજ છે, તો પછી માન્ય આઈડી અને સરનામાંનો પુરાવો જેમ કે સ્કૂલ આઈડી આપવો પડશે. માન્ય ઓફર્સની સૂચિ અહીં છે. માતાપિતામાંના એકનો આધાર પણ લો.

આ પણ વાચો : EPF UAN માટે કેવાયસી અપડેટ કરવું ખુબજ જરૂરી છે, જો નહિ કરો તો થશે…!

આ વસ્તુ યાદ રાખો

5 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બાળકો બાયોમેટ્રિક્સ એટલે કે ફિંગરપ્રિન્ટ્સ અને આંખોના વિદ્યાર્થીનો વિકાસ કરતા નથી. તેથી, આવા નાના બાળકોની નોંધણી દરમિયાન, તેમની બાયોમેટ્રિક વિગતો લેવામાં આવતી નથી, ફક્ત ફોટોગ્રાફ્સ લેવામાં આવે છે.

બાળક 5 વર્ષના થયા પછી, તેની બાયોમેટ્રિક્સ વિગતો લેવામાં આવે છે. તે પછી, બાળક મોટા થતાં બાયોમેટ્રિક્સ બદલાય છે. તેથી, જ્યારે બાળક 15 વર્ષનો થાય છે ત્યારે આ વિગતોને અપડેટ કરવાની જરૂર છે જેથી બાળક મોટા થયા પછી, તે તેના આધારનો ઉપયોગ સરળતાથી કરી શકે

કૃપા કરીને કહો કે બાળકોના બાયોમેટ્રિક્સનું અપડેટ કરવું મફત છે. આ માટે કોઈ દસ્તાવેજની જરૂર નથી. ફક્ત તેના બાળકને તેના આધાર કાર્ડ સાથે નજીકના આધાર કેન્દ્ર પર લઈ જવું પડશે.

 

Similar Posts

One Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.