સિગારેટ પીનારા લોકો ચેતી જજો, તેને કોરોનાનુ સંક્રમણ લાગવાનો ખતરો ત્રણ ગણો વધારે છે

સિગારેટ પીનારા લોકો ચેતી જજો, તેને કોરોનાનુ સંક્રમણ લાગવાનો ખતરો ત્રણ ગણો વધારે છે..!

 

તાજેરમાં વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઈઝેશને પણ કહ્ હતુ કે, સ્મોકિંગ કે ઈ સિગારેટના કારણે કોરોના વાયરસ સંક્રમણ લાગવાનો ખતરો વધી જતો હોય છે. જે કોરોનાના હાલમાં ચાલી રહેલા સંક્રમણ વચ્ચે સિગારેટ પીનારાઓએ સાવધ રહેવાની ખુબજ જરુર છે તેવુ અમેરિકાના એક સંશોધકોનુ કહેવુ છે.

સ્મોકિંગ કરનારા કોરોના સંક્રમણની જપેટમાં આવી શકે છે.

કેલિફોર્નિયા યુનિવર્સિટીના સંશોધનમાં સામે આવ્યુ કે, સિગારેટ પીવાની લત ધરાવતા લોકોને કોરોનાનુ સંક્રમણ લાગવાના ચાન્સ સામાન્ય લોકો કરતા ત્રણથી પાંચ ગણા વધારે છે.સંશોધકોના મતે વધારે સિગારેટ પીવાથી શરીરની રોગ પ્રતિકારક શક્તિ નબળી પડે છે. જેના કારણે કોરોના વાયરસ આસાનીથી અને જલ્દીથી શરીર પર અસર કરી શકે છે.સ્મોકિંગ કરવાના કારણે ન્યૂમોનિયા, હાર્ટ એટેક અને હાઈ બ્લડ પ્રેશરનો પણ ખતરો વધી જતો હોય છે.આ સ્થિતિમાં સ્મોકિંગ કરનારાને કોરોના સંક્રમણની જપેટમાં આવી શકે છે.

આ પણ વાચો : ખુશખબર : તોલાએ સોનાનો ભાવ 5,000 રૂપિયા ગબડી શકે છે, ફેબ્રુઆરી સુધીમાં કડાકાના એંધાણ

શ્વાસોશ્વાલને લગતા બીજા ઈન્ફેશન થવાની શક્યતા પણ વધી જાય છે.

આ સંશોધન કરનારાઓનુ કહેવુ છે કે, સ્મોકિંગના કારણે આ શીલ્ડમાં ઠેર-ઠેર કાણા પડી જાય છે અને તેનાથી સંક્રમણ સામે લડવાની તેની ક્ષમતા પર પણ પ્રભાવ પડે છે.જો તમે ડાયાબિટિસના દર્દી હોવ અને સિગારેટ પીતા હોય તો શરીરની નસોમાં નબળાઈ આવે છે અને તેનાથી ફેફસાની કાર્યક્ષમતા પ્રભાવિત થાય છે.સિગારેટમાંથી નિકળતા ધૂમાડાના કારણે શરીરમાં ઈન્ટરફેરોન નામના સેલ કામ કરવાનુ બંધ કરી દે છે.જેનાથી કોરોનાનો ચેપ લાગવાની શક્યતા વધી જાય છે. કારણકેઆ સેલ આપણા ફેફસાને કોરોના સહિતના કોઈ પણ પ્રકારના ઈન્ફેક્શનથી બચાવવા માટે એક શીલ્ડની જેમ કામ કરે છે. 

 

Similar Posts

One Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.