સારા સમાચાર: ખેડુતોના ખાતામાં ટ્રાન્સફર થવા લાગ્યા 2000 રૂપિયાના 7 મા હપ્તા, યાદીમાં જુઓ આરીતે તમારું નામ

હાય મોંઘવારી : તેલના ભાવમાં આગ, પેટ્રોલ ડીઝલના ભાવ બે વર્ષના ઉચ્ચતમ સ્તરે પહોંચ્યા

રવિવારે પેટ્રોલના ભાવમાં પ્રતિ લિટર 28 પૈસાનો વધારો થયો છે. તે જ સમયે, ડીઝલના ભાવમાં લીટર દીઠ 29 પૈસાનો વધારો કરવામાં આવ્યો છે. આ રીતે સતત પાંચમાં દિવસે વાહનના બળતણના ભાવમાં વધારો થયો છે.

રવિવારે પેટ્રોલના ભાવમાં પ્રતિ લિટર 28 પૈસાનો વધારો થયો છે. તે જ સમયે, ડીઝલના ભાવમાં લીટર દીઠ 29

પૈસાનો વધારો કરવામાં આવ્યો છે. આ રીતે સતત પાંચમાં દિવસે વાહનના બળતણના ભાવમાં વધારો થયો છે. આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રૂડ ઓઇલના ભાવમાં વધારાને કારણે સ્થાનિક બજારમાં પણ વાહનનું બળતણ મોંઘું થઈ ગયું છે.

પેટ્રોલિયમ માર્કેટિંગ કંપનીઓની કિંમત સૂચના મુજબ, આ વધારા પછી પાટનગર દિલ્હીમાં પેટ્રોલ 83.13 રૂપિયાથી વધીને 83.41 રૂપિયા પ્રતિ લિટર થઈ ગયું છે. આ જ રીતે ડીઝલનો ભાવ 73.32 રૂપિયાથી વધીને 73.61 રૂપિયા પ્રતિ લિટર થયો છે. મુંબઈમાં પેટ્રોલ 90 રૂપિયા પ્રતિ લિટર અને ડીઝલ 80 રૂપિયા પ્રતિ લિટરને પાર કરી ગયું છે.

પેટ્રોલિયમ કંપનીઓએ 20 નવેમ્બરથી ફરીથી બળતણની કિંમતોમાં સુધારો શરૂ કર્યો છે. ત્યારબાદ વાહનના બળતણના ભાવમાં આ સતત પાંચમો વધારો છે. 20 નવેમ્બરથી, વાહનના બળતણની કિંમતમાં 14 ગણો વધારો કરવામાં આવ્યો છે. અગાઉ પેટ્રોલિયમ કંપનીઓએ લગભગ બે મહિનાથી કિંમતોમાં કોઈ સુધારો કર્યો ન હતો. વાહનના બળતણના ભાવ હવે સપ્ટેમ્બર 2018 પછીના ઉચ્ચતમ સ્તરે છે. આ રીતે, 17 દિવસમાં પેટ્રોલના ભાવમાં પ્રતિ લિટર 2.35 રૂપિયા વધારો થયો છે. આ સમયગાળા દરમિયાન ડીઝલ 3.15 રૂપિયા પ્રતિ લિટર મોંઘુ થઈ ગયું છે.

આ પણ વાચો : વિશ્વના માથે દેવાનો આંક વધીને 200 ટ્રિલિયન ડોલર પહોંચે તેવી ધારણા

બ્રેન્ટ ક્રૂડ ઓઇલના ભાવમાં ધરખમ વધારો

કોવિડ -19 રસીના સારા સમાચાર વચ્ચે બ્રેન્ટ ક્રૂડ ઓઇલના ભાવ વધી રહ્યા છે. 30 ઓક્ટોબરે, તે બેરલ દીઠ 9.9 ડોલર હતું, જે December ડિસેમ્બર સુધીમાં બેરલ દીઠ લગભગ 34 ટકા વધીને 49.5 પર પહોંચી ગયું છે. જાહેર ક્ષેત્રની પેટ્રોલિયમ માર્કેટિંગ કંપનીઓ ઇન્ડિયન ઓઇલ કોર્પોરેશન (આઈઓસી), ભારત પેટ્રોલિયમ કોર્પોરેશન લિ. (બીપીસીએલ) અને હિન્દુસ્તાન પેટ્રોલિયમ કોર્પોરેશન લિ. (એચપીસીએલ) આંતરરાષ્ટ્રીય બેંચમાર્ક કિંમતો અને વિદેશી વિનિમય દરોના આધારે દરરોજ પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં સુધારો કરે છે.

 

Similar Posts

One Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.