શું તમને ખબર છે પાસ્તાનું બાફેલુ પાણી કેમ સાચવે છે? જાણીને ચોકી જાશો

શું તમને ખબર છે પાસ્તાનું બાફેલુ પાણી કેમ સાચવે છે? જાણીને ચોકી જાશો

Food

જો તમે ગટરમાં પાસ્તાનું પાણી રેડતા હો તો તમે રાંધણ અપરાધ કરી રહ્યા છો. તે કોઈ મોટો ગુનો નથી, પરંતુ તે માત્ર એક ખરાબ ટેવ છે જેને સુધારવાની જરૂર છે. તમે પાસ્તા ઉકાળો છો તે પાણી તમારી પાસ્તાની વાનગીને વધુ સ્વાદિષ્ટ બનાવવા માટે એક મહાન વસ્તુ છે. તે ચટણીને પાસ્તા સાથે બાંધવામાં, અને ચટણીનો સ્વાદ અને પોત સુધારવામાં મદદ કરે છે.

પાસ્તાના પાણીમાં તે શું છે?

તે પાણી છે જે પાસ્તા ઉકળતા પછી બાકી છે. પાણી સ્ટાર્ચમાં સમૃદ્ધ છે અને મીઠાની સારીતા છે. જો કે, તે એવી વસ્તુ છે જે કદાચ સારી દેખાશે નહીં અથવા ગંદા પાણીની જેમ દેખાશે, પરંતુ તે સ્વાદિષ્ટ પાણીની વાનગી બનાવવા માટેનો મુખ્ય ઘટક છે. પાણીમાંનો સ્ટાર્ચ ચટણીને સરળતાથી પાસ્તા સાથે બાંધવામાં અને તેને ક્રીમી ટેક્સચર આપવા માટે મદદ કરે છે. ઉપરાંત, તે પાસ્તાનો સ્વાદ ઘણી હદ સુધી સુધારવામાં મદદ કરે છે.

આ સ્ટાર્ચ પાણીમાંથી સૌથી વધુ કેવી રીતે મેળવી શકાય?

તમે પાસ્તાને ઉકાળ્યા પછી, ગરમીથી પોટને દૂર કરો. બાફેલી પાસ્તામાંથી પાણીને અલગ કરો અને પછીના ઉપયોગ માટે તેને સ્ટોર કરો. આગળનું પગલું એ પાણીની થોડી માત્રાને પાસ્તા માટે તૈયાર કરેલી ચટણીમાં ઉમેરવું અને તેને સારી રીતે હલાવો. પછી તેમાં પાસ્તા ઉમેરો. પાણીમાંનો સ્ટાર્ચ તમારી પાસ્તાની વાનગીનો સ્વાદ અને સુગંધ વધારવા માટે ચટણીમાં સમૃદ્ધિનો ઉમેરો કરે છે.

આટલી ખાધી શે તમે મોંઘી બાપારે : વિશ્વની સૌથી મોંઘી દ્રાક્ષ, એક લૂમખાની કિંમતમાં આવી જાય મોંઘી કાર

પાણીમાંનો સ્ટાર્ચ ચટણી માટે જાડા કરનાર એજન્ટ તરીકે પણ કાર્ય કરે છે. સરેરાશ પાસ્તા વાનગીને અસાધારણ અને આનંદકારક કંઈક બનાવવાનો આ એકમાત્ર રસ્તો છે. તે માર્ગ છે; ઇટાલિયન રેસ્ટોરન્ટ તેના મહેમાનોને પાસ્તા પીરસે છે.

પાછળના ઉપયોગ માટે સ્ટાર્ચ પાણી બરફના સમઘનનું સ્વરૂપમાં સાચવી શકાય છે. તે ગ્રેવી, સૂપ, રિસોટ્ટો અને સ્ટ્યૂમાં સુસંગતતા ઉમેરવા માટે યોગ્ય છે. આમ, બરફની ટ્રેમાં પાસ્તાના પાણીને સાચવવાની ખાતરી કરો અને લાંબા સમય સુધી ઉપયોગ માટે તેને સ્થિર કરો.

હકીકતો:

-તે પાસ્તા અથવા રિસોટો સહિતના ખોરાક જેવા રેસ્ટોરાંમાં ઇટાલિયન વાનગીઓ તૈયાર કરવા માટેનો મુખ્ય ઘટક છે.

-સ્ટાર્ચ વોટર રેલ્મી અને ક્રીમી ટેક્સચરને મોટે ભાગે અલફ્રેડો પાસ્તામાં ઉમેરે છે.

-પાસ્તાના પાણીમાં મીઠું, તમારી સ્વાદિષ્ટ પાસ્તા વાનગીમાં વધુ સ્વાદ ઉમેરશે.

-તે એક ટિપ છે કે જે ફક્ત એક ઉત્તમ રાંધણ શાળા જ ભણાવી શકે છે.

-તમે ઇચ્છો તેટલી વખત પાસ્તાના પાણીનો ઉપયોગ કરવા માટે તેની ખાતરી કરો.

1 thought on “શું તમને ખબર છે પાસ્તાનું બાફેલુ પાણી કેમ સાચવે છે? જાણીને ચોકી જાશો

Leave a Reply

Your email address will not be published.