દાડમ જ નહીં પંરતુ તેના છાલના પણ છે ગજબના ફાયદાઓ, જાણીને તમે પણ ઉપયોગ કરશો

દાડમ જ નહીં પંરતુ તેના છાલના પણ છે ગજબના ફાયદાઓ, જાણીને તમે પણ ઉપયોગ કરશો

દાડમના પાંદડા, છાલ, બીજ અને તેની છાલ પણ ઔષધીય ગુણધર્મો ધરાવે છે. દાડમની છાલમાં એટલા બધા ગુણધર્મો હોય છે કે જો તે દરરોજ ખાવામાં આવે તો ઘણા રોગો થતા જ નથી અને જે રોગો પહેલાથી થઈ ચૂક્યા છે તે પણ મટે છે.

દાડમની છાલમાં આરોગ્ય સાથે સુંદરતાની સમસ્યાઓને દૂર કરવાનો ખજાનો પણ છે. તે ત્વચા માટે પણ ખૂબ અસરકારક છે. જાણો દાડમની છાલના ફાયદાઓ

દાડમની છાલ સ્વાસ્થ્ય માટે લાભ
(1) ત્વચાનું પીએચ સ્તર જાળવવામાં મદદ કરે છે :

દાડમની છાલને સૂકવી અને પીસીને પાવડર બનાવો. હવે તેને થોડા ટીપાં દહીં અને લીંબુ સાથે મિક્સ કરી પેસ્ટ બનાવો. આ પેસ્ટ તમારા ચહેરા પર લગાવો અને તેને દસ મિનિટ રાખી સાદા પાણીથી ધોઈ નાખો. આમ  કરવાથી તમે તમારી ત્વચાના પીએચ સ્તરને સુધારશો. જે રીતે જમીનનું પીએચ સ્તર સારું થાય છે પછી પાક સારો રહે છે, તે જ રીતે જો ત્વચાનું પીએચ લેવલ વધુ સારું રહેશે, તો ચહેરા પરની તેજ, ​​ચુસ્તતા અને સૌંદર્ય જળવાઈ રહેશે.

(2) પીરિયડ્સની પીડાને ઠીક કરશે :

આ બધી સમસ્યાઓનું નિવારણ દાડમની છાલમાં છુપાયેલું છે. સ્ત્રીઓ તેમના પીરિયડ્સ દરમિયાન ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરે છે. જો છાલનો પાઉડર દરરોજ એક ચમચી નવશેકા પાણી સાથે લેવામાં આવે તો આ બધી સમસ્યાઓ દૂર થઈ જાય છે.

(3)  બવાસિર માટે ફાયદાકારક :

બવાસિરની ફરિયાદ માટે દાડમની છાલ ઘણી ફાયદાકારક છે. આ માટે દાડમની છાલનો પાવડર લઈને તેમાં ચાર ભાગ રાસોઉટ અને આઠ ભાગ ગોળ મિક્સ કરી તેની નાની ગોળીઓ બનાવો અને દરરોજ ત્રણ ગોળીઓ ખાવથી રાહત મળશે.

(4)  તણાવ ઓછો કરશે :

દાડમની છાલમાં હાજર એન્ટીઓકિસડન્ટો તાણ ઘટાડવાનું કામ કરે છે. તેથી, જે લોકો તણાવમાં છે, તેમને એક ચમચી દાડમનો પાઉડર નવશેકું પાણી સાથે લેવાનું શરૂ કરો. બ્લડ પ્રેશરમાં પણ આ કોલેસ્ટરોલ ખૂબ અસરકારક છે.  ચાંદા, દુર્ગંધ અને ગિંગિવિટિસ વગેરેમાં ખૂબ અસરકારક છે.

(5) વાળનો ખોડો દૂર કરવા માટે :

જો વાળમાં ખોડો થયો છે તો નાળિયેર તેલમાં દાડમની છાલ ગરમ કરો હવે તેને તમારા વાળ પર લગાવો. તે તમારા વાળને ડેંડ્રફ મુક્ત પણ કરશે અને વાળની ​​અન્ય સમસ્યાઓ પણ દૂર કરશે. જો ઇચ્છા હોય તો તેમાં લીંબુનો રસ પણ મિક્સ કરી શકો છો. જણાવી દઈએ કે વાળમાં શેમ્પૂ કરતા પહેલા આ પેસ્ટ વડે માથા પર બે કલાક માલિશ કરો.

(6) કરચલીઓ અને પિમ્પલ્સ દૂર થશે :

દાડમની છાલમાં કોલેજન હોય છે જે ત્વચાને બગડતાથી બચાવે છે અને કરચલીઓ દૂર કરે છે. ખીલ અને અન્ય સમસ્યાઓ પણ દૂર કરવા દાડમની છાલના પાવડરમાં કાચું દૂધ મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવી તેને ચહેરા પર લગાવો અને સૂકાયા પછી ધોઈ લો.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published.