શું તમારી ડ્રાઇવિંગ લાઈસંન્સ અને RC ની માન્યતા પણ સમાપ્ત થઈ ગઈ છે

ચેતવણી : શું તમારી ડ્રાઇવિંગ લાઈસંન્સ અને RC ની માન્યતા પણ સમાપ્ત થઈ ગઈ છે ? તો તમારે ભારે દંડ ભરવો પડી શકે છે..!

31 ડિસેમ્બર 2020 પછી, જો તમારી પાસે માન્ય ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ અથવા વાહન સંબંધિત અન્ય કોઈ દસ્તાવેજો નથી, તો તમારે નોંધપાત્ર દંડ ભરવો પડી શકે છે. હજી સુધી તેને રોગચાળા અને લોકડાઉનને કારણે છૂટ આપવામાં આવી રહી હતી.

કોરોના વાયરસ રોગચાળાને કારણે, દેશમાં વાહન સંબંધિત દસ્તાવેજની છેલ્લી તારીખ વારંવાર લંબાવાઈ. કેન્દ્ર સરકારે અગાઉ લાઇસન્સ અને આરસીની છેલ્લી તારીખ 31 ડિસેમ્બર કરી હતી, પરંતુ હવે તમને વધારે સમય આપવામાં આવશે નહીં.

હવે 31 ડિસેમ્બર પછી, જો તમારી પાસે માન્ય ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ અથવા વાહન સંબંધિત અન્ય કોઈ દસ્તાવેજો નથી, તો તમારે દંડ ભરવો પડી શકે છે. હજી સુધી તેને રોગચાળા અને લોકડાઉનને કારણે છૂટ આપવામાં આવી રહી હતી.

આરટીઓમાં ચાલી રહી છે નવી કાર્યવાહી

દિલ્હીના પરિવહન પ્રધાન કૈલાસ ગેહલોતે તમામ પરિવહન સંબંધિત દસ્તાવેજોની અરજી પ્રક્રિયાની સમીક્ષા કરવા માટે બેઠક યોજી હતી. જેમાં તેમણે જણાવ્યું હતું કે હવે ડીએલ અને આરસી નવીકરણ કરી શકાશે. રાજ્યના તમામ 13 આરટીઓમાં વાહનને લગતા દસ્તાવેજોના નવીકરણનું કામ સંપૂર્ણ રીતે શરૂ કરવામાં આવ્યું છે. તેમણે લોકોને ઓનલાઇન અરજી કરવા અને તેમના દસ્તાવેજો અપડેટ કરવા પણ અપીલ કરી છે.

આવું થાય તો જોજો : જો HSRP નંબર પ્લેટ તૂટી જાય અથવા ચોરાઈ જાય, તો શું કરવું ? જાણો નવા નિયમો

અહીં ઓનલાઇન અરજી કરો

આ બધામાં મુશ્કેલી એ છે કે દસ્તાવેજો નવીકરણ કરવા માટે કોઈપણ આરટીઓમાં ફેબ્રુઆરી સુધી બધી તારીખો ભરાતી બતાવવામાં આવી છે. તેથી અરજદારો તેમના દસ્તાવેજોને નવીકરણ કેવી રીતે મેળવી શકે છે. કહો કે કોઈ પણ વ્યક્તિ આ માટે પરિવહન parivahan.gov.in પર જઈને અરજી કરી શકે છે. આરટીઓમાં વ્યક્તિની બાયોમેટ્રિકની તપાસ કરવામાં આવશે અને દસ્તાવેજોની ચકાસણી કરવામાં આવશે. જે બાદ ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ આપવામાં આવશે. આ પ્રક્રિયા આરસીને અપડેટ કરવા જેટલી છે.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published.