ચાણક્ય નીતિ: આ 6 વસ્તુઓનું જોડાણ પાછલા જન્મથી થાય છે
|

ચાણક્ય નીતિ: સફળતા મેળવવા માગો છો તો આ ખરાબ ટેવ છોડી દો..!

વ્યક્તિએ જીવનમાં સફળ થવા માટે કેટલીક યુક્તિઓ અપનાવવી પડે છે. આ ગુણો કોઈ વ્યક્તિ દ્વારા તેની મહેનત, મૂલ્યો, અનુભવ અને શિક્ષણ દ્વારા પ્રાપ્ત થાય છે. ચાણક્ય નીતિ અનુસાર, જે વ્યક્તિ કર્મોનો ત્યાગ કર્યા પછી ગુણો અપનાવવામાં સફળ થાય છે.

ચાણક્ય, એક અર્થશાસ્ત્રી અને નીતિશાસ્ત્રના મહાન વિદ્વાન છે, આવી કેટલીક બાબતોનો ઉલ્લેખ કર્યો છે જેને અનુસરીને માણસ સફળ અને સુખી જીવન જીવી શકે છે. ચાણક્યના કહેવા પ્રમાણે, જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ ખોટા માર્ગે નીકળી જાય છે અથવા ખોટી બાબતોનું પાલન કરે છે, ત્યારે સફળતા તેની પાસેથી ભાગતી હોય છે.

સત્યને છુપાવવા માટે વ્યક્તિએ ઘણાં જૂઠ્ઠાણાઓનો સહારો લેવો

આવી જ એક આદત છે જુઠ્ઠું બોલવું. સત્યને છુપાવવા માટે વ્યક્તિએ ઘણાં જૂઠ્ઠાણાઓનો સહારો લેવો પડે છે, પરંતુ એક દિવસ સત્ય સામે આવ્યું છે. જુઠ્ઠાણાના જોરે થોડા સમય માટે ખુશી અથવા સફળતા મળી શકે છે પરંતુ તે કાયમી નથી. ચાણક્ય મુજબ, ખરાબ ટેવો સિવાય સારી ટેવો અપનાવનાર વ્યક્તિ જીવનમાં સફળતા મેળવી શકે છે.

ચાણક્યના જણાવ્યા મુજબ જૂઠ બોલવું એ મહા પાપ છે. આ એક આદત છે જે ક્યારેય કોઈ માટે સારી નહીં બની શકે. જો કે, તમે જૂઠાણાની મદદ લઈને થોડા સમય માટે લાભ મેળવી શકો છો, પરંતુ સત્ય બહાર આવ્યા પછી, બધું નિરર્થક થઈ જાય છે. અસત્ય બોલનારને સમાજમાં માન મળતું નથી. ચાણક્યના મતે જૂઠો લાંબા સમય સુધી ટકી શકતા નથી. સત્યનો સામનો થતાંની સાથે જ અસત્યનો પડદો ખૂલી થાય છે.

આગળ નું જાણીલ્યો ખબર પડી જશે : ચાણક્ય નીતિ: આ 6 વસ્તુઓનું જોડાણ પાછલા જન્મથી થાય છે, જાણીને તમે ચોકી જાશો 

આત્મવિશ્વાસ એ સફળતાનું પહેલું પગલું છે

ચાણક્ય માને છે કે આત્મવિશ્વાસ એ સફળતાનું પહેલું પગલું છે. જે વ્યક્તિમાં આત્મવિશ્વાસનો અભાવ હોય છે તે હંમેશાં પોતાને અન્ય લોકો કરતા હલકી ગુણવત્તાવાળા માને છે. ખોટું બોલવાની ટેવ ધરાવનાર વ્યક્તિમાં આત્મવિશ્વાસનો અભાવ છે. આત્મવિશ્વાસના અભાવને લીધે, વ્યક્તિને સૌથી નાની સફળતા મેળવવામાં પણ સહન કરવું પડે છે.

ચાણક્યના કહેવા મુજબ, જે લોકો પોતાના ફાયદા માટે જૂઠનો આશરો લે છે તેમને માન મળતું નથી. જે જૂઠું બોલે છે તેમને સમાજમાં અપમાનનો સામનો કરવો પડે છે.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published.