શું તમે દરરોજ ઠંડા પીણાં પીવો છો? વૈજ્ઞાનિકોના મત મુજબ જાણો તેના જોખમી આડઅસરો

શું તમે દરરોજ ઠંડા પીણાં પીવો છો? વૈજ્ઞાનિકોના મત મુજબ જાણો તેના જોખમી આડઅસરો..!

વૈજ્ઞાનિકોના દ્વારા સાબિત થાય છે કે દિવસમાં વધુ ને વધુ ઠંડા પીણાં અથવા કેફી પદાર્થોના સેવનથી તમારા સ્વાસ્થ્યને ઘણી  સમસ્યાઓ ઊભી કરે છે.

જો તમે દરરોજ સોડા પીવો છો, તો સંભાવનાઓ છે કે, તમે વર્ષોથી આવું કરી રહ્યા છો – અને તમે અસંખ્ય વાર સાંભળ્યું હશે કે તે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે સારું નથી. તેમ છતાં. પરંતુ, આનો વિચાર કરો, કે  ઠંડા ગ્લાસ, પરપોટાવાળા, ફીઝ આ બધુ સારું લાગે પરંતુ ,  તમારા શરીરને તે રીતે નુકસાન પહોંચાડે છે જેની તમે કલ્પના પણ નહીં કરો. હકીકતમાં, અહીં સોડા પીવાના ઘણી આડઅસરો છે.સારા માટે આ અનિચ્છનીય આદત છોડી દેવાનો સમય છે. અને  ખાસ કરીને આ પીણાં આપડા બધા માંટે ખૂબ સૌથી ઝેરી છે તેની આડ અસરો અહીં છે.

(1) તમારા મૃત્યુનું જોખમ વધી શકે છે
શું તમે દરરોજ ઠંડા પીણાં પીવો છો? વૈજ્ઞાનિકોના મત મુજબ જાણો તેના જોખમી આડઅસરો

હા, તમે તે બરાબર વાંચ્યું છે. અમેરિકન હાર્ટ એસોસિએશન જર્નલ સર્ક્યુલેશનમાં પ્રકાશિત થયેલ 2019 ના અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે એક દિવસમાં બે કરતાં વધુ સુગરયુક્ત પીણા (સોડા) પીતા પુરુષો અને સ્ત્રીઓએ મહિનામાં એક કરતા ઓછા પીતા લોકો કરતા મૃત્યુનું જોખમ 21% વધ્યું છે.

(2) તમને હૃદય રોગની મુશ્કેલીઓનું જોખમ વધશે.
શું તમે દરરોજ ઠંડા પીણાં પીવો છો? વૈજ્ઞાનિકોના મત મુજબ જાણો તેના જોખમી આડઅસરો

આ જ અધ્યયનમાં એ પણ જાણવા મળ્યું છે કે દિવસમાં બે કે તેથી વધુ સુગરયુક્ત પીણા પીવાથી તમારા હૃદય રોગ અથવા સ્ટ્રોકથી મૃત્યુનું જોખમ ૧% જેટલું વધી શકે છે. તમારા દૈનિક સોડાની આદત તમારા જીવનને ખૂબ ટૂંકી કરી શકે છે

(3) તમને દરરોજ સુસ્તી અને બળતરા લાગશે.
શું તમે દરરોજ ઠંડા પીણાં પીવો છો? વૈજ્ઞાનિકોના મત મુજબ જાણો તેના જોખમી આડઅસરો

દર વખતે જ્યારે તમે સોડાના ડબ્બાને ચૂસી લો છો, ત્યારે તમે તમારા આખા દિવસની ખાંડનો વપરાશ કરી રહ્યાં છો. સંશોધન મુજબ આ તમારી બ્લડ સુગરને આશરે 20 મિનિટ પછી ઉંચુ કરે છે, અને પછી એક કલાક કે તેથી વધુ વાર તૂટી જાય છે – જેનાથી તમે કંટાળા અને મૂડની લાગણી અનુભવો છો.

(4) તમે સંભવત વધુ ખાશો.
શું તમે દરરોજ ઠંડા પીણાં પીવો છો? વૈજ્ઞાનિકોના મત મુજબ જાણો તેના જોખમી આડઅસરો

અમેરિકન જર્નલ ઓફ પબ્લિક હેલ્થમાં પ્રકાશિત રિસર્ચમાં જાણવા મળ્યું છે કે સોડા પીવાથી તમારી ભૂખ ઉદ્ભવે છે અથવા પૂર્ણતાની લાગણીને વશ કરે છે, જે તમને વધુ ખાવા તરફ દોરી જાય છે. ખાસ કરીને, તમે સામાન્ય કરતાં કરતા 17 ટકા વધુ કેલરી – અને જ્યારે તે દરરોજ થાય છે, ત્યારે તે ઝડપથી ઉમેરી શકે છે.

(5) તમારું વજન વધશે.
શું તમે દરરોજ ઠંડા પીણાં પીવો છો? વૈજ્ઞાનિકોના મત મુજબ જાણો તેના જોખમી આડઅસરો

અભ્યાસ પછીના અભ્યાસથી પીવાના સોડાને વજન વધારવા સાથે જોડવામાં આવે છે. 140 કેલરી અને 39 ગ્રામ ખાંડ પર, દરરોજ એક સોડાનો વપરાશ કરી શકાય છે જે તમારા સામાન્ય આહાર કરતા એક વર્ષમાં વધારાની 51,000 કેલરી – અથવા 14 પાઉન્ડ છે. આનો પુરાવો સંશોધનમાં છે: એક અમેરિકન જર્નલ  ક્લિનિકલ ન્યુટ્રિશનના અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે જ્યારે સ્ત્રીઓ સુગરયુક્ત પીણા પીવે છે ત્યારે 4 વર્ષમાં સરેરાશ 17 પાઉન્ડનો વધારો થયો છે. સૌથી ખરાબ શું છે, જર્નલ ઓફ ક્લિનિકલ ઇન્વેસ્ટિગેશનના સંશોધનથી જાણવા મળ્યું છે કે ફ્રુક્ટોઝ-મધુર પીણા પીવાથી તમારા શરીરના મહત્વપૂર્ણ અંગોની આસપાસ લપેટી દેવામાં આવે છે અને તમને પેટ આપે છે.

(6) તમને ટાઇપ -2 ડાયાબિટીસ થવાની સંભાવના વધુ રહેશે.
શું તમે દરરોજ ઠંડા પીણાં પીવો છો? વૈજ્ઞાનિકોના મત મુજબ જાણો તેના જોખમી આડઅસરો

ડાયાબિટીઝ કેરમાં પ્રકાશિત મોટા અધ્યયનએ નક્કી કર્યું છે કે દરરોજ સોડાની 1-2 પિરસવાનું પીવાથી ટાઇપ 2 ડાયાબિટીઝ થવાનું જોખમ 26 ટકા વધે છે.

(7) તમને ઓછું યાદ રહેશે.
શું તમે દરરોજ ઠંડા પીણાં પીવો છો? વૈજ્ઞાનિકોના મત મુજબ જાણો તેના જોખમી આડઅસરો

જે લોકો એક ટન સોડા પીવે છે તેઓ મગજની સૌથી મોટી સંકોચનનો અનુભવ કરે છે. જો તમે વસ્તુઓ યાદ રાખવા માટે તમારા મગજ પર વિશ્વાસ કરો તો તે એક મુદ્દો છે.

(8) તમે હતાશા અનુભવશો.

આશ્ચર્યજનક, પરંતુ સાચું. પી.એલ.ઓ.એસ. જર્નલમાં પ્રકાશિત થયેલા 2017 ના અભ્યાસ અનુસાર દરરોજ ચાર કે તેથી વધુ સોડાના કેડ પીવાથી તમને ડિપ્રેશન થવાની સંભાવના 30% થઈ શકે છે. જો તમે સોડા પીવાનું ખાલી બંધ કર્યું હોય તો આ સંભવિત ટાળી શકાય છે.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published.