રતન ટાટાની 4-પોઇન્ટ માર્ગદર્શિકા ભારત માટે 2021 માં આવી રહી છે

રતન ટાટાની 4-પોઇન્ટ માર્ગદર્શિકા ભારત માટે 2021 માં આવી રહી છે..!

ટાટા સન્સના અધ્યક્ષ એમિરેટસ રતન ટાટાએ ભારતે વર્તમાન આર્થિક કટોકટીમાંથી બહાર આવવા અને તેનાથી ઉપર ઉતરવું જરૂરી છે તે 2021 માં જશે તે સૂચવ્યું.

વૈશ્વિક સ્તરે, કોવિડ -19 એ વાર્ષિક 2020 માં 1.7 મિલિયનની હત્યા કરી હતી, જેમાંથી લગભગ 150,000 મૃત્યુ એકલા ભારતમાં હતા. જીવન અને આજીવિકાના નુકસાનની દ્રષ્ટિએ વર્ષ અભૂતપૂર્વ હતું પરંતુ ટાટા ગ્રૂપના અધ્યક્ષ એમરીટસ રતન ટાટા આશાવાદી છે કે માનવતા આ “પરીક્ષણ” આખરે કરી નાખશે.

જીવન ચક્ર (અને તેમને તોડવાનું મહત્વ)

અહેવાલ મુજબ “નમ્ર બનો, પણ બહાદુર બનો” શીર્ષકવાળા એક લેખમાં રતન ટાટા લખે છે કે, વિશ્વ વ્યવસાય, આરોગ્ય કે રોગચાળાને લગતા ચક્રોનો અનુભવ કરે છે, પરંતુ માણસોએ ઉપર ઉતરવું અને તેની સાથે વ્યવહાર કરવો મહત્વપૂર્ણ છે. સર્જનાત્મકતા અને ચપળતા સાથે સમસ્યાઓ કારણ કે આ ચક્ર વધુ ફેલાય છે.

ટાટાએ લખ્યું,કે આપણને અસરકારક રસી મળે કે ન મળે, મને આશા છે કે આખરે આપણે કોઈક ઉપાય શોધી કાઢીએ જે આ રોગચાળાની તીવ્રતામાં ઘટાડો કરશે. પરંતુ આપણા બધાં માટે આ રોગચાળાને નમ્રતા આપવાનું ન શીખવું હિતાવહ રહેશે. તે સાચા પ્રતિબિંબ માટે કહે છે.

ક્ટોરેરિયન જે આવતીકાલે 83 વર્ષનો થઈ જશે તેવું લાગે છે કે ત્યાં એક નવો નીચો હશે જેને વ્યવસાયોને નવી સામાન્ય સ્થિતિમાં પરિવર્તન અને અનુકૂલનની જરૂર પડશે.

તેમણે લખ્યું, “દેશો તરીકે આપણે વપરાશને વધારવા માટે, મહેનત કરવી પડશે, રોજગારીનું સર્જન કરવા માટે માળખાગત વિકાસ લાવવો પડશે, અને ઉદ્યોગો અને ક્ષેત્રોમાં ફરી ઉકેલો લાવવા ઉકેલો મળશે જે ઉંડા હતાશામાં છે.”ટાટાએ ઉમેર્યું હતું કે, સંકટમાંથી સફળતાપૂર્વક બહાર આવવા માટે ભારત અને અન્ય દેશોએ સામૂહિક રીતે નવા સમાધાનો શોધવામાં નિર્ણાયક બનશે.

નિર્બળ પ્રત્યેની સામૂહિક જવાબદારી

પરોપકારી, જેમના પરિવારે ભારતીયોના જીવનને વધુ સારું બનાવવા માટે તેની મોટાભાગની સંપત્તિ ઘણા ટ્રસ્ટને આપી હતી, લોકડાઉન શરૂ થતાં જ તેઓએ તેમના જીવન અને આજીવિકા સાથે ભારે વળતર આપનારા પરપ્રાંતિય કામદારોને ધ્યાનમાં રાખવાની વિનંતી કરી.

ટાટા ટ્રસ્ટના અધ્યક્ષ, કે જે હોલ્ડિંગ કંપનીના નિયંત્રણ ધરાવે છે, જે 66 Son ટકા શેર ધરાવતા ટાટા ટ્રસ્ટના અધ્યક્ષ લખે છે, ‘જો આપણે કોઈ ઇકોસિસ્ટમ બનાવીએ કે જે તેમની કુશળતાના આધારે આ સમુદાયનું રક્ષણ અને વિકાસ કરી શકે, તો આપણે એક રાષ્ટ્ર તરીકે સમૃદ્ધ થઈશું.’ સોલ્ટ-થી-સોફ્ટવેર જૂથ.

ટાટા રાષ્ટ્રને ઇકોસિસ્ટમ બનાવવા માટે વિનંતી કરે છે જેમાં લિંગ સમાનતાનું પોષણ થાય છે અને ટકાઉ રહે છે.

“લિંગ સમાનતા અને સમાન પુરસ્કાર પ્રગતિ માટે નિર્ણાયક રહેશે. જ્યારે પણ ડિપ્રેસન હોય છે ત્યાં હંમેશા કોઈક હોય છે જેણે ઉકેલો શોધી કાઢ્યા છે. આ કિસ્સામાં સ્ત્રીઓ ઉભી થશે, પરંતુ આપણા માટે તે સમજવું મહત્વપૂર્ણ છે કે જો આપણી પાસે ઇકોસિસ્ટમ છે કે જેથી તેઓને વિકાસ થાય અને તેમના ઉત્સાહમાં વધારો થાય. આને દેશની સર્જનાત્મક કુશળતા તરીકે જોવામાં આવશે, ”તેમણે લખ્યું.

જીઓ નો મહત્વનો પ્લાન : Reliance Jio : આ કંપનીનો દૈનિક ડેટા સાથેનો સૌથી સસ્તો 3 જીબી પ્રિપેડ પ્લાન

યુવાનો અને યુવા-આગેવાની હેઠળની નવીનતાનું મહત્વ

“અમારા માટે યુવા અને જૂથો અથવા સમુદાયોને માન્યતા આપવી મહત્વપૂર્ણ રહેશે કે જેનો દૃષ્ટિકોણ છે અને તેમને સફળતા અને પ્રગતિ માટે પૂરતી કુતૂહલ અને શક્તિ પ્રદાન કરીશું.”

યુવાને જાપાન અથવા કોરિયાથી પૈસા મેળવવાની જગ્યાએ ભારતીય નાણાંથી સ્ટાર્ટ-અપ ઇકોસિસ્ટમને ટેકો આપવાનું પોતાનું મહત્વ લાગે છે. તેઓ કહે છે કે દેશને નવીનતા અને પ્રતિભા શોધવા માટે પ્રીમિયમ આપવું જ જોઇએ, જેનો ભારતીય યુવાનોને પુષ્કળ આશીર્વાદ મળે છે, તેમણે ડોઅમર બોઝના ઉદાહરણને ટાંકીને કહ્યું હતું કે, તેઓ વર્લ્ડ ક્લાસ એકોસ્ટિક્સ અને ઇલેક્ટ્રોનિક્સ બ્રાન્ડના સ્થાપક બન્યા.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published.