કોરોના પોજિટિવ મહિલા પાસે ફક્ત 3 દિવસ હતા અને આ જાદુઈ દવાએ તેનું જીવન બચાવી લીધું

કોરોના પોજિટિવ મહિલા પાસે ફક્ત 3 દિવસ હતા અને ! આ ‘જાદુઈ’ દવાએ તેનું જીવન બચાવી લીધું..!

International

ઇંગ્લેન્ડની એક મહિલા કોરોના વાયરસ સકારાત્મક હતી અને કેટલાક અઠવાડિયાથી તે કોમામાં હતી. તેની હાલત એટલી નાજુક બની ગઈ હતી કે ડોકટરોએ સ્પષ્ટ કહ્યું હતું કે તેની પાસે ફક્ત ત્રણ દિવસનો સમય બાકી છે. જો કે, છેલ્લા પ્રયાસની જેમ મહિલાને આશ્ચર્યજનક બનાવવા માટે એક ડ્રગનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો અને તે બચી ગઈ હતી.

કોરોના પોજિટિવ મહિલા પાસે ફક્ત 3 દિવસ હતા અને આ જાદુઈ દવાએ તેનું જીવન બચાવી લીધું

શેફિલ્ડમાં રહેતા 45 વર્ષીય ક્લેર હેથ્રોન નોર્ટન નવેમ્બરમાં કોરોના પોઝિટિવ બન્યો હતો. તેની હાલત એટલી કથળી ગઈ હતી કે તે ઘણા અઠવાડિયાથી કોમામાં ગઈ હતી. સતત ઘટતા જતા સ્વાસ્થ્યને ધ્યાનમાં રાખીને, ડોકટરોએ ક્લેરને એક દવા આપી હતી જે સામાન્ય રીતે સંધિવાવાળા દર્દીઓને આપવામાં આવે છે, જોકે આ દવા ક્લેર માટેનો ઉપચાર છે.

કોરોના પોજિટિવ મહિલા પાસે ફક્ત 3 દિવસ હતા અને આ જાદુઈ દવાએ તેનું જીવન બચાવી લીધું

ઘણા અઠવાડિયા સુધી ઘણી પદ્ધતિઓ અપનાવ્યા પછી પણ, આ સ્ત્રીની સ્થિતિમાં કોઈ સુધારો થયો નથી. આ પછી, 3 ડિસેમ્બરે, ડોકટરોએ અંતિમ પ્રયાસ તરીકે અનકિર્ણા નામની દવા આપી અને તરત જ આ દવામાંથી પરિણામો બહાર આવવા લાગ્યા. 8 ડિસેમ્બરે આ મહિલાએ સૌથી વધુ રિકવરી કરી અને 11 ડિસેમ્બરે આ મહિલા કોમાથી પરત ફરી.

આ સ્ત્રીની દવા ધીમે ધીમે ઓછી થઈ ગઈ હતી અને ક્લેરે પણ આ દવા પર પ્રતિક્રિયા આપી હતી અને ધીમે ધીમે જાગી રહી હતી. તે તેના નામ પર પ્રતિક્રિયા આપી રહી હતી અને તેનો હાથ ખસેડવાની શરૂઆત કરી હતી. આ પછી છેવટે તેને હોશ આવી ગયો. ક્લેરનો પરિવાર ખૂબ જ નિરાશ હતો, પરંતુ જ્યારે તેને ચેતના મળી ત્યારે તેના પરિવારજનો પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. ક્લેરની 18 વર્ષીય પુત્રીએ તેને ‘જાદુઈ દવા’ ગણાવી હતી અને કહ્યું હતું કે નવા વર્ષ અને ક્રિસમસમાં તે તેના માટે એક મોટું આશ્ચર્યજનક બાબત છે.

અગાઉ, ક્લેરનો પરિવાર આ વાયરસને ખૂબ જ હળવાશથી લેતો હતો કારણ કે તેના પરિવારમાંથી કોઈને કોરોના નથી અને કેર વર્કર તરીકે કામ કરનારી ક્લેરને પણ કોઈ રોગ નથી. જો કે, ક્લેરના બગડતા સંજોગો જોયા પછી, આ પરિવારને સમજાયું કે જીવલેણ કોરોના કેટલી સાબિત થઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *