આ છે વિશ્વનો સૌથી ધનિક પુરુષ, 8 કંપનીઓ, 3 લગ્ન, 6 પુત્રો – દરેક સેકન્ડમાં ગજબ કમાણી છે..!

ઘણી વસ્તુઓ છે જે દરેક યુવાને શીખવી જોઈએ.

ઇલેક્ટ્રિક કાર કંપની ટેસ્લાના સીઈઓ એલોન મસ્કએ 2017 પહેલા ધનિક નંબર ધરાવતા એમેઝોનના જેફ બેઝોસને પછાડ્યો છે. આજે તે વિશ્વનો સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે. કસ્તુરીની કુલ સંપત્તિ 188 અબજ યુએસ ડોલરથી વધુ છે, જે અમેઝોનના સ્થાપક જેફ બેઝોસની 187 અબજ ડોલરની નેટવર્થ કરતાં એક અબજ ડ ડોલર વધારે છે. વિશ્વના સૌથી ધનિક વ્યક્તિએ જીવનના સંઘર્ષોનો સામનો કરતાં ઓછું બોલ્યું છે. તેના જીવન વિશે ઘણી વસ્તુઓ છે જે દરેક યુવાને શીખવી જોઈએ.

એલોન મસ્કનો જન્મ દક્ષિણ આફ્રિકામાં થયો હતો

એલોન મસ્કનો જન્મ દક્ષિણ આફ્રિકામાં થયો હતો. તે 17 વર્ષની ઉંમરે કેનેડા આવ્યો હતો. ગ્રન્જ વેબસાઇટના અહેવાલ મુજબ, એલન એક બાળકની જેમ આત્મનિરીક્ષણ કરતો હતો કે તેના માતાપિતાએ ડોક્ટરોને બતાવ્યું કે તે બહેરા છે. એલનની માતાને અંતે સમજાયું કે તે ડે ડ્રીમમાં ઘણું સપનું છે. તેની માતાએ એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે ઘણી વખત એવું બનતું હતું કે તે પોતાની જ દુનિયામાં ખોવાઈ ગયો છે અને તે આસપાસના વાસને સુગંધ લેવા માટે સક્ષમ નથી. પહેલા હું અસ્વસ્થ થતો હતો પણ હવે હું તેને એકલો છોડી દઉ છું કારણ કે મને ખબર છે કે તે મનમાં રોકેટ ડિઝાઇન કરી રહ્યો છે.

એલનને તેના પિતા સાથે વધારે લગાવ નથી. એલનના પિતાએ ક્યારેય તેના સપનાને ટેકો આપ્યો ન હતો, અને એલનએ કહ્યું છે કે તેનું બાળપણ સમસ્યાઓથી ભરેલું હતું. એલન પણ ઘણી વખત તેના પિતા સાથે વાત કરવાનું બંધ કરતો હતો. એકવાર એલનના પિતાએ તેના ઘરમાં પ્રવેશનારા ત્રણ ચોરને પણ ગોળી મારી દીધી હતી.

એલેન, જે નાનપણથી જ એક બુદ્ધિશાળી વ્યક્તિ હતો, 9-10 વર્ષની વયથી કમ્પ્યુટર પ્રોગ્રામિંગ શીખવાનું શરૂ કર્યું. એલનએ એક સ્પેસ થીમ સાથે કમ્પ્યુટર રમત બનાવી અને તેને 500 કમ્પ્યુટર સામયિકમાં વેચી દીધી. આ રમતનું નામ બ્લેસ્ટાર હતું અને તે આજે પણ playedનલાઇન રમી શકાય છે. એલનનું મોટાભાગનું બાળપણ પુસ્તકોમાં વિતાવ્યું. તે 10-10 કલાક પુસ્તકોમાં રોકાતો હતો. અહેવાલો અનુસાર, એલેને નવ વર્ષની વયે એનસાયક્લોપીડિયા બ્રિટાનિકા સમાપ્ત કરી હતી, અને પછી તેની વિજ્ઞાન સાહિત્ય નવલકથાઓમાં રસ વધવા લાગ્યો.

એલનએ આ ઘટનાનો ઘણી જગ્યાએ ઉલ્લેખ કર્યો છે જ્યારે તેને નાનપણમાં અન્ય વિદ્યાર્થીઓ દ્વારા ગુંડાગીરી કરવામાં આવી હતી. એકવાર, કેટલાક છોકરાઓએ તેને સીડીથી નીચે ઉતાર્યો, ત્યારબાદ તેને હોસ્પિટલમાં જવું પડ્યું. તે જ સમયે, તે ખૂબ જ માર્યો ગયો હતો જેથી તે મારી શકી હતી. આથી જ એલાને 15 વર્ષની ઉંમરે કરાટે અને જુડોની તાલીમ લીધી હતી.

કૃપા કરી કહો કે એલોન મસ્ક દક્ષિણ આફ્રિકામાં સૈન્યમાં જોડાવા માંગતો ન હતો, તેથી કેનેડા આવ્યો હતો. તે પીએચડી કરવા માટે સ્ટેનફોર્ડ યુનિવર્સિટી ગયો, પરંતુ તે ફક્ત બે દિવસમાં આ યુનિવર્સિટીથી પાછો આવ્યો. હકીકતમાં, એલેને 90 ના દાયકામાં ઇન્ટરનેટની તેજીનો લાભ લેવા માટે આ નિર્ણય લીધો હતો.

તેના અંગત જીવનની વાત કરીએ તો, એલોન મસ્ક એ 2000 માં કેનેડિયન લેખક જસ્ટિન સાથે લગ્ન કર્યા. આ સંબંધ આઠ વર્ષ સુધી રહ્યો. એલન અને જસ્ટિનના 2008 માં છૂટાછેડા થયા હતા. આ પછી તેણે 2010 માં બ્રિટીશ અભિનેત્રી તાલુલા રૈલી સાથે લગ્ન કર્યા. જો કે, બે વર્ષ પછી, તેમના સંબંધો સમાપ્ત થઈ ગયા. પરંતુ તેઓએ વર્ષ 2013 માં ફરી એક વાર લગ્ન કર્યાં પરંતુ ત્રણ વર્ષ પછી તેઓ ફરી છૂટા પડ્યા. આ પછી, એલન અને સુપરસ્ટાર અભિનેત્રી અંબર હર્ડના રિલેશનશિપને મીડિયામાં ઘણી હેડલાઇન્સ મળી હતી પરંતુ વ્યસ્ત શિડ્યુલને કારણે બંનેનું ટૂંક સમયમાં બ્રેકઅપ થઈ ગયું હતું.

આ પણ વાચો : જરુર વાંચજો , દુકાને દુકાને વેફર્સ વેચી આ માણસ કેવી રીતે બન્યો અબજોપતિ..!

તેના અંગત જીવનની વાત કરીએ તો, એલોન મસ્ક એ 2000 માં કેનેડિયન લેખક જસ્ટિન સાથે લગ્ન કર્યા. આ સંબંધ આઠ વર્ષ સુધી રહ્યો. એલન અને જસ્ટિનના 2008 માં છૂટાછેડા થયા હતા. આ પછી તેણે 2010 માં બ્રિટીશ અભિનેત્રી તાલુલા રૈલી સાથે લગ્ન કર્યા. જો કે, બે વર્ષ પછી, તેમના સંબંધો સમાપ્ત થઈ ગયા. પરંતુ તેઓએ વર્ષ 2013 માં ફરી એક વાર લગ્ન કર્યાં પરંતુ ત્રણ વર્ષ પછી તેઓ ફરી છૂટા પડ્યા. આ પછી, એલન અને સુપરસ્ટાર અભિનેત્રી અંબર હર્ડના રિલેશનશિપને મીડિયામાં ઘણી હેડલાઇન્સ મળી હતી પરંતુ વ્યસ્ત શિડ્યુલને કારણે બંનેનું ટૂંક સમયમાં બ્રેકઅપ થઈ ગયું હતું.

એલોન મસ્કની કમાણી વિશે કહેવામાં આવે છે કે તે દર સેકન્ડમાં 67 લાખ રૂપિયા કમાય છે. આ હોવા છતાં, તેના મનમાં નવા વિચારોની અવકાશ રહે છે. અનબશેડ, એનર્જેટિક એલનને સોશિયલ મીડિયા પર પણ ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી છે.

Similar Posts

One Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.