લ્યો બોલો ! આને શું કહેવાય? કોરોના માસ્ક સાથે ખાઈ પી શકાય

લ્યો બોલો ! આને શું કહેવાય? કોરોના માસ્ક સાથે ખાઈ પી શકાય

International

લોકો જ્યારે કોરોનાવાયરસથી બીમાર પડતાં હતા, અને તેનાથી બચવા એક બીજાથી દૂરી બનાવવી, વારંવાર સાબુતી હાથ ધોવા અને મહત્વનુ મો પર માસ્ક પહેરવું જરૂરી હતું તેવામાં લોકોને એક મોટી સમસ્યા માસ્કની હતી. શરૂઆતમાં, માસ્કને કારણે લોકોને ઘણી સમસ્યાઓ થતી હતી. કાનમાં દુખાવો, નાકના ડાઘ જેવા મુશ્કેલીઓ. ખાવા પીવા માટે માસ્ક કાઢી નાખવા પડ્યા. પરંતુ હવે મેક્સિકોના સંશોધનકારોએ એવો માસ્ક બનાવ્યો છે કે ખાવા પીવામાં કોઈ તકલીફ નહીં પડે. ઉપરાંત, તે તમને કોરોનાથી થોડો બચાવશે. આ માસ્કનું નામ ફક્ત “નાક માસ્ક” અથવા “આહાર માસ્ક” રાખવામાં આવ્યું છે ચાલો આ અજીબ કોરોના” નાક માસ્ક “વિશે જાણીએ.

મેક્સિકોમાં સંશોધનકારોએ કોરોના સમયમાં લોકોને અનુકૂળ આવે તેવું માસ્ક બનાવ્યો છે. આ તમારા નાકને સંપૂર્ણ રીતે ઢાકી રાખે છે. જો કે તે તમને થોડું શંકાસ્પદ લાગે છે કે તમે કોરોનાવાયરસ ચેપથી કેટલું બચી શકશો. કેમ કે તમારું મોં ખુલ્લું રહેશે. ફાયદો એ છે કે તમારે ખાતા અને પીતા સમયે માસ્ક કાઢવાની જરૂર નથી. વધારાના રક્ષણ માટે, તમે તેના પર એક સરળ માસ્ક લગાવી શકો છો.

સમાચાર મીડિયા દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલા એક વીડિયોમાં બતાવવામાં આવ્યું છે કે એક મહિલા અને એક પુરુષ આ માસ્ક ખાઈને પી રહ્યા છે. તે બંને પહેલા સામાન્ય માસ્ક ઉતારે છે. જે અંતર્ગત ફક્ત નાક માસ્ક (નાક ફક્ત માસ્ક) સ્થાપિત થયેલ છે. આ પછી, આ લોકો આ માસ્કને ઉતાર્યા વિના ખાવું અને પીવાનું શરૂ કરે છે. તેના ટેબલ પર થોડા પ્લાસ્ટિકના પરબિડીયાઓ દેખાય છે, જેમાં ફક્ત નોઝ માસ્ક બતાવવામાં આવે છે.

કોરોનાવાયરસ એ શ્વસન રોગ છે. એટેલેક હવાથી ફેલાય છે. તેનો વાયરસ હવામાં તરતા પ્રવાહીના ટીપાં દ્વારા તમારા નાકમાંથી ફેફસાં સુધી પહોંચે છે. જો ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિ ખુલ્લી હવામાં છીંકાય અથવા ખુલ્લા નાકમાં શ્વાસ લે, તો તે ઘણા લોકોને ચેપ લાગી શકે છે. તેથી, બધા લોકો માટે માસ્ક લાગુ કરવું મહત્વપૂર્ણ છે. પરંતુ માસ્કને કારણે ઘણા લોકોને સમસ્યાઓ હોય છે.

આ માસ્ક વિશે ઘણી ચર્ચા ફેલાય રહી છે. સોશ્યલ મીડિયા પર કેટલાક લોકો તેને જોકરના લાલ રંગનું નાક ગણાવી રહ્યા છે. તો કેટલાક લોકો કહે છે કે આ કોઈ નવીનતા નથી. જોકર્સ વર્ષોથી તેને પહેરે છે. તે જ સમયે, કોઈએ કહ્યું કે તે ચોક્કસ થોડો વિચિત્ર લાગે છે, પરંતુ એક સામાન્ય માસ્ક પણ એક વર્ષ પહેલા દરેકના ચહેરા પર વિચિત્ર લાગતો હતો. તેનો ઉપયોગ પણ થશે.

વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશનએ સૂચનાઓ જારી કરી છે કે કોરોનાવાયરસથી બચવા માટે નાક, મોંને આવરી લેતો માસ્ક લગાવો. તે જ સમયે, અમેરિકાના સીડીસીએ કહ્યું છે કે મલ્ટિ-લેયર માસ્ક તમને કોરોનાવાયરસથી સુરક્ષિત કરી શકે છે. ચેપનો દર પણ ઘટાડી શકે છે.

એક રિપોર્ટ અનુસાર, યુ.એસ. માં આશરે 30 કરોડ લોકો કોરોનાથી ચેપ લગાવી ચૂક્યા છે. આ સિવાય 5.44 લાખ લોકોએ પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો છે. આટલી ગંભીર પરિસ્થિતિ હોવા છતાં પણ લોકો આખા વિશ્વમાં માસ્કના ઉપયોગનો વિરોધ કરી રહ્યા છે. કેટલાક લોકો માસ્ક પણ લગાવતા ન હતા. માસ્કિંગના મુદ્દાને રાજકારણ કરવામાં આવ્યું હતું. અમેરિકાના ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ આમાં મોખરે હતા. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના નવા પ્રમુખ, જો બિડેને, માસ્ક પહેરવાનું ફરજિયાત બનાવ્યું હતું. બિડેને કહ્યું કે લોકોએ જાહેર સ્થળોએ માસ્ક લગાવવાના રહેશે. ભારત સહિત ઘણા દેશોમાં, માસ્ક લાગુ ન કરવા બદલ દંડ માટે પણ નિયમો બનાવવામાં આવ્યા છે. રાજધાની દિલ્હીમાં, હજારો લોકોને માસ્ક ન પહેરવા બદલ દંડ ચૂકવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *