લ્યો બોલો ! હોસ્પિટલમાં ઉંદરો નવજાતના હાડકાં કોતરી ગયા, હાલતતો જુવો

લ્યો બોલો ! હોસ્પિટલમાં ઉંદરો નવજાતના હાડકાં કોતરી ગયા, હાલતતો જુવો

News & Views

ઈંદોરમાં સરકાર દ્વારા સંચાલિત એક હોસ્પિટલ પર ઉંદરો દ્વારા નવજાત શિશુના હાડકાં કોતરી ખાતા પગલે હોસ્પિટલમાં હંગામો મમચ્યો હતો. વહીવટીતંત્રે મંગળવારે રાત્રે એક મહિલા નર્સને સસ્પેન્ડ કરી દીધી હતી.આ સાથે જ એમવાયએચ ખાતે સફાઈ અને સલામતી કરાર કરનાર કંપનીના બે કર્મચારીઓની સેવાઓ સમાપ્ત કરી દેવામાં આવી હતી અને કંપનીને 1 લાખ રૂપિયાનો દંડ ફટકારવામાં પણ આવ્યો હતો.

સુપરિન્ટેન્ડન્ટ પ્રમેન્દ્ર ઠાકુરે જણાવ્યું હતું કે આ કાર્યવાહીની તપાસ માટે રચાયેલી ત્રણ સભ્યોની કમિટીના અહેવાલ પર આ કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી. ઠાકુરના કહેવા પ્રમાણે, સમિતિમાં હોસ્પિટલના વહીવટી અધિકારી અને બે ડોકટરોનો સમાવેશ થાય છે.
રાજ્ય માનવાધિકાર આયોગે મંગળવારે નવજાત બાળકને ઉંદરથી કરડ્યો હોવાના મામલાની નોંધ લીધી હતી અને વહીવટ અને આરોગ્ય વિભાગના ઉચ્ચ અધિકારીઓનો રિપોર્ટ 15 દિવસની અંદર બોલાવ્યો હતો.

કમિશનના એક અધિકારીએ જણાવ્યું છે કે આ બોડીના અધ્યક્ષ ન્યાયમૂર્તિ નરેન્દ્રકુમાર જૈને મીડિયા રિપોર્ટ્સના આધારે ઇન્દોર ડિવિઝન કમિશનર (મહેસુલ) અને આરોગ્ય વિભાગના જોઇન્ટ ડાયરેક્ટર પાસેથી રિપોર્ટને 15 દિવસની અંદર બોલાવ્યો છે.અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર સોમવારે શહેરના સંચાલિત મહારાજા યશવંતરાવ હોસ્પિટલ (એમ.વાય.એચ.) ની નર્સરી (જ્યાં નવજાત શિશુ રાખવામાં આવ્યું હતું ) ઉંદરો એ નવજાત શિસુની હડી બેરહેમિથી કતરી હતી જે અહેવાલ માંગવામાં આવ્યો છે.

દરમિયાન, એમ.વાય.એચ. ના એક અધિકારીએ નામ ન આપવાની શરતે ન્યૂઝ એજન્સીને જણાવ્યું હતું કે, 23-દિવસીય બાળકને હોસ્પિટલની નર્સરીમાં સ્વિંગમાં રાખવામાં આવ્યો હતો, જ્યાં તેની એડીને સખત રીતે કાપ્યું હતું તેમણે કહ્યું, ‘નિષ્ણાંત ડોકટરોની દેખરેખ હેઠળ બાળકના ઘાને પાટો લગાવી દેવામાં આવી રહ્યો છે. અત્યારે તેની તબિયત સારી છે.

અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર, એમવાયએચમાં જન્મેલા બાળકના જન્મ ગર્ભાવસ્થાના સામાન્ય સમયગાળાના આશરે બે મહિના પહેલા થયો હતો અને ડિલિવરી સમયે તેનું વજન 1.3 કિલો હતું. તેથી તેને નર્સરીમાં રાખીને તેની સંભાળ લેવામાં આવી રહી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *