આ ખાદ્ય વસ્તુથી વ્યક્તિ ઝડપથી વૃદ્ધ થાય છે, વૈજ્ઞાનિકોએ આપી ચેતવણી

આ ખાદ્ય વસ્તુથી વ્યક્તિ ઝડપથી વૃદ્ધ થાય છે, વૈજ્ઞાનિકોએ આપી ચેતવણી

વૃદ્ધાવસ્થાની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે, લોકોએ તેમની જીવનશૈલીમાં પરિવર્તન સ્વીકાર્યું છે. નિયમિત કસરત, ત્વચાની સંભાળ, પર્યાપ્ત ઉંઘઅને આરામ એ લાંબા સમય સુધી યુવા રહેવાની સારી ટીપ્સ છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આપણા આહારમાં શામેલ ખોરાકની એક વસ્તુ આપણને વૃદ્ધાવસ્થા તરફ ઝડપથી આગળ ધપાવવાનો ઇરાદો છે. આરોગ્ય નિષ્ણાતો કહે છે કે જે લોકો વધુ પડતી ખાંડનું સેવન કરે છે તેમને વય સંબંધિત રોગોનું જોખમ વધારે છે.

આ ખાદ્ય વસ્તુથી વ્યક્તિ ઝડપથી વૃદ્ધ થાય છે,વૈજ્ઞાનિકો આપી ચેતવણી

ઉચ્ચ ખાંડવાળા આહારથી જોખમ – ટફ્ટ્સ યુનિવર્સિટીના સંશોધકો કહે છે કે ઉચ્ચ ખાંડવાળા ખોરાક ઝેર (ઝેરી પદાર્થો) ને માનવ વય સંબંધિત રોગો માટે જવાબદાર બનાવે છે. તે જ સમયે, આ ઝેરી પદાર્થોનો નાશ કરવાની શારીરિક ક્ષમતા પણ નુકસાન પહોંચાડે છે. આ રીતે, ઉચ્ચ ખાંડવાળા ખોરાકને આપણા સ્વાસ્થ્ય પર ડબલ ફટકો પડે છે.

આ ખાદ્ય વસ્તુથી વ્યક્તિ ઝડપથી વૃદ્ધ થાય છે,વૈજ્ઞાનિકો આપી ચેતવણી

હાઈ સુગરથી થતા રોગો – રિસર્ચના મુખ્ય લેખક અને ટફ્ટ્સ યુનિવર્સિટીના પ્રોફેસર એલન ટેલર કહે છે કે આ અધ્યયનમાં આપણે એ સમજવાનો પ્રયત્ન કર્યો છે કે સુગરવાળા ખાદ્યપદાર્થો માણસોના સ્વાસ્થ્યને કેવી અસર કરે છે. અમને જાણવા મળ્યું છે કે શરીરમાં વધારે ખાંડ વય સંબંધિત રોગોનું જોખમ વધારે છે.

આ ખાદ્ય વસ્તુથી વ્યક્તિ ઝડપથી વૃદ્ધ થાય છે,વૈજ્ઞાનિકો આપી ચેતવણી

આ રોગોથી સંકટ- હાઈ સુગર ફૂડથી રક્તવાહિનીના રોગો, ડાયાબિટીઝ અને વય સંબંધિત મક્યુલર અધોગતિની સમસ્યાઓ થાય છે. મક્યુલર અધોગતિ એ એક રોગ છે જે વ્યક્તિને આંધળા બનાવી શકે છે.

દરોજ ઉધરા આવેશે તો આ કરો જલ્દી : કાયમી ઉધરસ માટે વરદાનરૂપ છે આ આયુર્વેદિક ઉપાય, એકવાર અજમાવો..!આ ખાદ્ય વસ્તુથી વ્યક્તિ ઝડપથી વૃદ્ધ થાય છે,વૈજ્ઞાનિકો આપી ચેતવણી

એડવાન્સ ગ્લાયકેશન અને પ્રોડક્ટ્સ શું છે – ખરેખર, પી 62 નામનું પ્રોટીન આપણા કોષોને સ્વસ્થ રાખવા માટે શરીરમાં કાર્ય કરે છે. તે આપણા શરીરની સેનિટાઈઝેશન ટીમનો એક ભાગ છે, જે ઉચ્ચ ખાંડના આહારના હાનિકારક બાયોપ્રોડક્ટ એડવાન્સ ગ્લાયકેશન એન્ડ પ્રોડક્ટ્સ (એજીઈ) ને દૂર કરે છે.

આ ખાદ્ય વસ્તુથી વ્યક્તિ ઝડપથી વૃદ્ધ થાય છે,વૈજ્ઞાનિકો આપી ચેતવણી

શરીરના સમગ્ર મિકેનિઝમ પર ખરાબ અસર – આપણા શરીરમાં પી 62 પ્રોટીન જેટલું ઓછું છે, વધુ નુકસાનકારક એજીઈ એકઠા થશે. ઉચ્ચ સુગર આહાર એજીજીમાં વધારો કરે છે જે શરીરને નુકસાન પહોંચાડે છે, પરંતુ પી 62 ની કામગીરીને પણ અસર કરે છે. ઉચ્ચ ખાંડ ઝેરની માત્રામાં વધારો કરે છે, સાથે સાથે શરીરને સુરક્ષિત રાખતી પદ્ધતિ.

આ ખાદ્ય વસ્તુથી વ્યક્તિ ઝડપથી વૃદ્ધ થાય છે,વૈજ્ઞાનિકો આપી ચેતવણી

ખાંડની જગ્યાએ ચરબી બદલવાની ભૂલ ટાળો- એલન ટેલર કહે છે, ‘એવું નથી કે શરીરને ખાંડની જરાય જરૂર નથી. કોઈપણ પ્રકારની ખાંડનું સેવન કરવાનું બંધ કરવું પણ જરૂરી નથી. ખાંડના આહારને બદલે ચરબીયુક્ત ખોરાકની બદલી કરવી પણ એક મોટી ભૂલ હશે. હંમેશા આહારને સંતુલિત રાખો. તે ઘણાં વિવિધ પ્રકારનાં ફળો અને શાકભાજી હોવા જરૂરી છે.

આ વસ્તુઓ ખાવાનું ટાળો – વધારે ખાંડવાળા ખોરાકને ટાળવા માટે કેટલીક વસ્તુઓ બંધ કરવી જોઈએ. ચટણી, કેચઅપ્સ, પેકેજડ જ્યુસ, કોલ્ડ ડ્રિંક્સ અથવા એનર્જી ડ્રિંક્સ, ચોકલેટ મિલ્ક, ગ્રેનોલા, ફ્લેવરવાળી કોફી, આઇસ ટી, સૂપ કે પ્રિમેઇડ સૂપ, પ્રોટીન બાર, વિટામિન વોટર અને ફળોમાં ખાંડની નોંધપાત્ર માત્રા હોઈ શકે છે.

વધુ સ્ટાર્ક વસ્તુઓ – ડોક્ટરો કહે છે કે જે લોકો ખાંડને અંકુશમાં રાખે છે તેઓએ પણ વધુ સ્ટાર્કવાળી ચીજોથી બચવું જોઈએ. આવા લોકોએ બટાકા, કોબીજ, મકાઈ, બીનની શીંગો, વટાણા, ચણા, દાળ, કોળા, સલગમ અને શક્કરીયા જેવી ચીજો ખાવાનું ટાળવું જોઈએ.

Similar Posts

One Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.