બેઝોસ સીએનએન ફાળો આપનાર વાન જોન્સ અને રસોઇયા જોસ એન્ડ્રેસને પ્રત્યેક 100 મિલિયન ડોલરનું દાન આપે છે

બેઝોસ સીએનએન ફાળો આપનાર વાન જોન્સ અને રસોઇયા જોસ એન્ડ્રેસને પ્રત્યેક 100 મિલિયન ડોલરનું દાન આપે છે

Business International

ન્યુ યોર્ક (CNN Business) જેફ બેઝોસ, એમેઝોન (AMZN) ના સ્થાપક અને વિશ્વના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ, તેમણે સીએનએન ફાળો આપનાર વેન જોન્સ અને રસોઇયા જોસ એંડ્રેસને દરેકને 100 મિલિયન આપવાની યોજના બનાવી છે તે અવકાશની ધાર પર ઉડ્યા પછી મંગળવારે જણાવ્યું હતું.

બેઝોસે કહ્યું કે જોન્સ અને એન્ડ્રેસ પૈસાથી “તેઓ જે ઇચ્છે છે” તે કરવા માટે સ્વતંત્ર હતા.

“તેઓ આ બધું તેમની પોતાની ચેરિટીમાં આપી શકે છે,” બેઝોસે તેમની અવકાશયાત્રા પછી એક પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું. “અથવા તેઓ સંપત્તિ વહેંચી શકે છે. તે તેમના પર છે.”

બેઝોસે જણાવ્યું હતું કે, નાણાં એક “આશ્ચર્યજનક” પરોપકારી પહેલ સાથે બંધાયેલ છે, જેને તેમણે ક theરેજ એન્ડ સિવિલિટી એવોર્ડ કહેવા માંગ્યું છે.

બેઝોસે ઉમેર્યું હતું કે, એવોર્ડનો હેતુ તે લોકોનું સન્માન છે કે જેમણે “હિંમત દર્શાવી” છે અને વિભાજનકારી વિશ્વમાં યુનિફોર્મ બનવાનો પ્રયત્ન કર્યો છે.

બેઝોસે કહ્યું કે, અમને વિલિફાયર નહીં પણ યુનિફોર્મર્સની જરૂર છે. “અમને એવા લોકોની જરૂર છે જેઓ સખત દલીલ કરે છે અને તેઓ જે માને છે તેના માટે સખત વર્તન કરે છે. પરંતુ તેઓ તે હંમેશાં શિષ્યવૃત્તિ સાથે કરે છે અને ક્યારેય હોમિનમના હુમલાઓને જાહેરાત આપતા નથી. દુર્ભાગ્યવશ, આપણે એવી દુનિયામાં જીવીએ છીએ જ્યાં આવું વારંવાર થતું નથી. પરંતુ અમારી પાસે રોલ મોડેલ છે ”

જોન્સ, એવોર્ડ સ્વીકારી, જણાવ્યું હતું કે “ક્યારેક સપના સાચા થાય છે.”

“તમે મારા પર વિશ્વાસ મૂકી દો અને હું તેની પ્રશંસા કરું છું,” જોન્સે બેઝોઝને કહ્યું, પાછળથી ઉમેર્યું કે “સમાન ભાવના ધરાવતા અન્ય લોકોને આપવું તે પૈસા છે.”

આન્દ્રે, જેમણે વિશ્વભરની જરૂરિયાતમંદ લોકોને ખવડાવવા તેમના પ્રયત્નોને રેડ્યા છે, તેમણે કહ્યું હતું કે એવોર્ડ પોતે જ “પોતાને જગતને ખવડાવી શકતો નથી.”

“પરંતુ,” એન્ડ્રેઝે ઉમેર્યું, “આ આપણા માટે નવા અધ્યાયની શરૂઆત છે.”

મંગળવારે સીએનએનનાં વિશેષ કવરેજનું એન્કરિંગ કરનારા એન્ડરસન કૂપરએ બેઝોસે એવોર્ડ જાહેર કર્યા પછી પ્રસારણમાં કહ્યું હતું કે તે “એક આશ્ચર્યજનક વાત છે.”

કૂપરે કહ્યું, “અમને કોઈને તેના વિશે કંઇ ખબર નહોતી.

બેઝોસની પરોપકારી પહેલ ત્યારે આવી છે જ્યારે તેઓ અને વર્જિન ગેલેક્ટીક રોકાણકાર રિચાર્ડ બ્રાન્સન જેવા સાથી અબજોપતિઓને તેમની સંપત્તિ અવકાશ પર્યટન પર ખર્ચ કરવા બદલ ટીકાનો સામનો કરવો પડે છે. અગાઉ બેઝોસની પરોપકાર્યમાં વધુ ફાળો નહીં આપવા બદલ તેની ટીકા કરવામાં આવી હતી, પરંતુ હવામાન પરિવર્તન અને ફૂડ બેંકો સહિતના કારણો માટે તાજેતરના વર્ષોમાં અબજો ડોલરનું દાન કર્યું છે.

વિવેચકોએ કહ્યું છે કે વિશ્વના ધનિક લોકોએ અંતરિક્ષમાં ઉડાન કરવાને બદલે અહીં પૃથ્વી પરના લોકોની સ્થિતિ સુધારવા માટે કામ કરવું જોઈએ. બેઝોસ અને સ્પેસ પ્રોગ્રામના ટેકેદારોએ તેમ છતાં પ્રતિક્રિયા આપી છે કે બંને શક્ય છે.

“સારું, હું કહું છું કે તેઓ મોટા પ્રમાણમાં સાચા છે. અમારે બંને કરવાનું છે,” તેમણે સીએનએનને સોમવારે આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું. “તમે જાણો છો, આપણી પાસે અહીં અને હવે પૃથ્વી પર ઘણી સમસ્યાઓ છે અને આપણે તે પર કામ કરવાની જરૂર છે, અને આપણે હંમેશાં ભવિષ્ય તરફ ધ્યાન આપવાની જરૂર છે. આપણે હંમેશાં એક પ્રજાતિ તરીકે, એક સભ્યતા તરીકે કર્યું છે. આપણે કરવાનું છે. બંને. “

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *