ચહેરાના વાળથી પરેશાન છો? તો ચોક્કસપણે આ ટીપ્સને અનુસરો, તમને લાભ મળી શકે છે

ચહેરાના વાળથી પરેશાન છો? તો ચોક્કસપણે આ ટીપ્સને અનુસરો, તમને લાભ મળી શકે છે

Health

તમે છોકરા હોય કે છોકરીઓ, આજના સમયમાં દરેક કોઈક કોઈ બીજામાં મેક-અપ કરે છે. ફરક માત્ર એટલો છે કે છોકરાઓ લાઇટ મેકઅપ પહેરે છે, જ્યારે યુવતીઓ થોડો વધારે મેકઅપ પહેરે છે. પરંતુ આ હોવા છતાં, લોકો ઘણી વસ્તુઓથી ખૂબ જ અસ્વસ્થ રહે છે. ઉદાહરણ તરીકે, ફક્ત ચહેરાના વાળ લો. ઘણીવાર આ સમસ્યાઓ છોકરીઓ સાથે વધુ જોવા મળે છે, તેમના ચહેરાના વાળ તેમના આખા લુકને બગાડવાનું કામ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં, છોકરીઓ ઘણી રીતો અપનાવે છે. બ્યુટી પાર્લર પર જાય છે, ઘણી ખર્ચાળ બ્રાન્ડના સુંદરતા ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરે છે. પરંતુ ઘણી વખત કાં તો તેમને કોઈ ફાયદો થતો નથી અથવા તેના કારણે તેઓએ તેમના ખિસ્સા પર ઘણો ભાર મૂક્યો છે. જો તમે પણ આ સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યા છો, તો ચાલો તમને જણાવીએ આવા જ કેટલાક ઘરેલું ઉપાયો વિશે. જે તમારા ચહેરાના વાળ કુદરતી રીતે દૂર કરવામાં મદદ કરી શકે છે. તો ચાલો આપણે તેમના વિશે જાણીએ.

લીંબુ અને મધ મદદ કરી શકે છે

આ માટે, તમારે એક લીંબુનો થોડો ખાંડ અને રસ લેવો પડશે, પછી તેમાં એક ચમચી મધ ઉમેરો. આ બધાને બરાબર મિક્ષ કરીને લગભગ 2-3 મિનિટ સુધી ગરમ કરો. ધ્યાનમાં રાખો કે મિશ્રણ પાતળું હોવું જોઈએ, તમે પાણી ઉમેરીને તેને પાતળું પણ કરી શકો છો. તે જ સમયે, જ્યારે તે ઠંડુ થાય છે, ત્યારબાદ તેને અસરગ્રસ્ત સ્થળો પર લગાવો. આ પછી, તેને મીણની પટ્ટી અથવા સુતરાઉ કાપડની મદદથી, જે બાજુથી તેને લાગુ કરવામાં આવી હતી તેની સામેની બાજુથી તેને દૂર કરો.

બટાકા અને દાળનો ઉપયોગ કરી શકાય છે

આમાં તમારે થોડું એટલે કે 4-5 ચમચી બટાકાનો રસ, દાળ, એક ચમચી મધ અને લીંબુનો રસ જરૂર છે. આ બધાને બરાબર મિક્ષ કરી લો અને પીસી લો. પહેલા દાળને પલાળી લો. ગ્રાઇન્ડીંગ પછી, અસરગ્રસ્ત વિસ્તારો પર તૈયાર કરેલું મિશ્રણ લગાવો અને જ્યારે તે સુકાઈ જાય, તેને ધોઈ લો. આ તમારા ચહેરાના વાળ દૂર કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

લીંબુ અને ખાંડ કામ કરી શકે છે

આ માટે ખાંડ, લીંબુનો રસ અને પાણીની જરૂર હોય છે. આ બધાને બરાબર મિક્સ કરો અને મિશ્રણ તૈયાર કરો અને પરપોટા દેખાય ત્યાં સુધી તેને ગરમ કરો. આ પછી, તેને ઠંડુ કરો અને સ્પેટુલાની મદદથી અસરગ્રસ્ત વિસ્તારો પર તેને લગાવો. લગભગ અડધા કલાકની અરજી કર્યા પછી, તેને પરિપત્ર ગતિમાં સળીયાથી ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો. આ તમને મદદ પણ કરી શકે છે.

કેળા અને ઓટમીલનો ઉપયોગ કરો

તમારે આમાં ઘણું કરવાનું રહેશે નહીં. તમારે ફક્ત એક પાકેલું કેળું લેવાનું છે અને તેમાંથી લગભગ બે ચમચી ઓટમીલમાં ઉમેરવું છે. આ પછી, આ તૈયાર મિશ્રણને અસરગ્રસ્ત સ્થળો પર લગાવો અને તેને મસાજ કરો. તે પછી તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો. આ કરવાથી તમે તમારા ચહેરા પર આવતા વાળમાંથી પણ છૂટકારો મેળવી શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *