અસ્થિવિસર્જન સ્પીડ પોસ્ટથી થશે, તમે ઘરે બેઠા શ્રાદ્ધના જીવંત દર્શન કરી શકશો, આટલો ખર્ચ થશે

અસ્થિવિસર્જન સ્પીડ પોસ્ટથી થશે, તમે ઘરે બેઠા શ્રાદ્ધના જીવંત દર્શન કરી શકશો, આટલો ખર્ચ થશે

જો તમે સમય અને પૈસાની અછતને કારણે ગયા, પ્રયાગરાજ, હરિદ્વાર અને કાશીમાં તમારા પરિવારના સભ્યોની રાખ વિસર્જન કરવામાં સક્ષમ ન હોવ તો ચિંતા કરશો નહીં. 41 થી 150 રૂપિયા સુધી, તમે આ ચારેય જગ્યાએ ઘરે બેઠા રાખના વિસર્જન અને પૂર્વજોના શ્રાદ્ધના જીવંત દર્શન કરી શકશો. પોસ્ટલ વિભાગે આ માટે સ્પીડ પોસ્ટની સુવિધા શરૂ કરી છે. કોરોનાને કારણે આ સુવિધા શરૂ કરવામાં આવી છે.

ઈન્દોર જીપીઓ સિનિયર પોસ્ટ માસ્ટર શ્રીનિવાસ જોશીએ માહિતી આપી હતી કે હરિદ્વાર, ગયા, પ્રયાગરાજ અને કાશી ખાતે રાખ વિસર્જન માટે સ્પીડ પોસ્ટ સુવિધા શરૂ કરવામાં આવી છે. તે દેશભરની તમામ પોસ્ટ ઓફિસોમાં કાર્યરત છે. જેમાં ઓમ દિવ્ય દર્શન સેવા સંસ્થાન દ્વારા ભસ્મ વિસર્જનનું કામ કરવામાં આવી રહ્યું છે.

શા માટે શરૂ કરવું પડ્યું

જોશીના જણાવ્યા મુજબ, કોરોના સમયગાળા દરમિયાન કોઈ વાહનો ન ચાલતા હોવાના કારણે, જાહેર અને ધાર્મિક સ્થળો પર પ્રતિબંધ મુકવામાં આવ્યો છે. આ સાથે, સમય અને પૈસા બચાવવાને કારણે તેને શરૂ કરવામાં આવી હતી, જેથી લોકો તેમના પરિવારની રાખ અહીંથી મોકલી શકે. આ સુવિધા 50 થી 100 ગ્રામ હાડકા માટે 41 રૂપિયા અને અડધા કિલો માટે 150 રૂપિયા સુધી ઉપલબ્ધ રહેશે.

તમે આવું જોવો ત્યારે વિષવાશ નો કરતાં :અંધશ્રાદ્ધ -અફવા જેવા સમાચારને કારણે ગભરાટ, ઝાડમાંથી ‘લોહી’ની ધાર બહાર આવવા લાગી!

જીવંત દર્શન આ રીતે થશે

– પોસ્ટ ઓફિસના કાઉન્ટર પરથી સ્પીડ પોસ્ટ બુકિંગ કરાવવું પડે છે.

– આમાં રજિસ્ટર્ડ નંબર આપીને ઓમ દિવ્ય દર્શન સંસ્થાના પોર્ટલમાં નોંધણી કરાવવાની રહેશે.

– ભસ્મ હરિદ્વાર, પ્રયાગરાજ, ગયા અને કાશી પહોંચતાની સાથે જ સંસ્થાના લોકો પરિવારના નંબર પર સંપર્ક કરશે.

– સંસ્થા વેબકાસ્ટ દ્વારા વિસર્જન અને શ્રાદ્ધ વિધિ દ્વારા પરિવારને બતાવશે.

– આ પછી, સંસ્થા દ્વારા ગંગાનું પાણી પણ ઘરના સરનામા પર મોકલવામાં આવશે.

Similar Posts

One Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.