3 લાખ રૂપિયામાં આ બિઝનેસ શરૂ કરો, દર મહિને 1 લાખથી વધુ કમાશે

3 લાખ રૂપિયામાં આ બિઝનેસ શરૂ કરો, દર મહિને 1 લાખથી વધુ કમાશે

Business Money

જો તમે નિયમિત કમાણી માટે ધંધો શરૂ કરવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો ટોફુ એટલે કે સોયા પનીર પ્લાન્ટ તમારા માટે સારો માર્ગ બની શકે છે. થોડી મહેનત અને સમજણ સાથે, તમે ટોફુના આ વ્યવસાયમાં તમારી જાતને એક બ્રાન્ડ તરીકે સ્થાપિત કરી શકો છો. આશરે 3 થી 4 લાખ રૂપિયાના રોકાણ સાથે, તમે થોડા મહિનાઓમાં હજારો નહીં પણ લાખો રૂપિયા દર મહિને કમાઈ શકો છો. ચાલો આ બિઝનેસ વિશે જાણીએ.

3 થી 4 લાખમાં બિઝનેસ શરૂ થશે

ટોફુ બિઝનેસ શરૂ કરવા માટે તમને 3 થી 4 લાખ રૂપિયા ખર્ચ થશે. આમાં મશીનો અને કાચા માલનો સમાવેશ થાય છે. તમારે લગભગ 2 થી 3 લાખ રૂપિયામાં બોઈલર, જાર, વિભાજક, નાના ફ્રીઝર વગેરે ખરીદવા પડશે. આ પછી તમારે 1 લાખ રૂપિયામાં સોયાબીન ખરીદવું પડશે. તમારે આવા કારીગરને પણ રાખવો પડશે જે શરૂઆતમાં ટોફુ બનાવવાનું જાણે છે જેથી તમારો માલ બગડે નહીં.

દૂધ પહેલા તૈયાર કરવું પડશે

ટોફુ બનાવવું સામાન્ય દૂધમાંથી પનીર બનાવવા જેટલું જ સરળ છે. ફરક માત્ર એટલો છે કે તમારે પહેલા દૂધ બનાવવું પડશે. આ માટે, પહેલા તમારે સોયાબીનને પીસીને પાણી સાથે હરાવીને 1: 7 ના ગુણોત્તરમાં ઉકાળો. બોઇલર અને ગ્રાઇન્ડરમાં એક કલાકની પ્રક્રિયામાં તમને લગભગ 4 થી 5 લિટર દૂધ મળે છે. આ પછી, તમે દૂધને વિભાજકમાં મૂકો, જેના કારણે દૂધ દહીં જેવું ઘટ્ટ બને છે અને બાકીનું પાણી તેમાંથી દૂર થાય છે. લગભગ 1 કલાકની પ્રક્રિયા પછી, તમને લગભગ 2.5 થી 3 કિલો પનીર મળે છે.

30 હજાર રૂપિયાની કમાણી શરૂ

બજારમાં ટોફુની કિંમત 200 થી 250 રૂપિયા પ્રતિ કિલો છે. 1 કિલો સોયાબીનથી આખી પ્રક્રિયા પછી, તમને લગભગ 2.5 કિલો પનીર મળે છે, જે લગભગ 500 રૂપિયા છે. આ રીતે, જો તમે દિવસમાં 10 કિલો પનીર બનાવો છો, તો તેની બજાર કિંમત લગભગ 2 હજાર રૂપિયા છે. આવી સ્થિતિમાં, જો મજૂરી, વીજળી, વગેરેના 50 ટકા ખર્ચને પણ ધ્યાનમાં લેવામાં આવે, તો તમને તે મુજબ 30 હજાર રૂપિયાની ચોખ્ખી બચત મળે છે. જો તમે દરરોજ 30 થી 35 કિલો ટોફુ બનાવી શકો છો અને તેને બજારમાં વેચી શકો છો, તો તમે દર મહિને 1 લાખ રૂપિયા સરળતાથી કમાઈ શકો છો.

તમામ જિલ્લાઓમાં લોન ઉપલબ્ધ છે

જો તમારી પાસે પ્રોજેક્ટ માટે મૂડી નથી, તો તમે દરેક નાના મધ્યમ ઉદ્યોગની જેમ તેના માટે લોન મેળવી શકો છો. આ માટે, તમારે તમારો પ્રોજેક્ટ જિલ્લા ઉદ્યોગ કચેરીમાં સબમિટ કરવો પડશે. આ પછી, નફો અને ખર્ચનું મૂલ્યાંકન કર્યા પછી, તમને સબસિડીવાળી લોન મળે છે. આ માટે, સમયાંતરે, તે કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારોના SME પ્રોજેક્ટ્સ માટે કોઈ વ્યાજ અથવા ઓછા વ્યાજ વગરની લોનમાં પણ શામેલ છે.

દરેક પ્રોડક્ટ કામમાં આવે છે

સોયા પનીર બનાવવા માટે, તમારી પાસે બાય-પ્રોડક્ટ તરીકે કેક બાકી છે. તમને જણાવી દઈએ કે આમાંથી ઘણી પ્રોડક્ટ તૈયાર કરવામાં આવે છે. આ કેકનો ઉપયોગ બિસ્કિટ બનાવવામાં પણ થાય છે. આ પછી, જે ઉત્પાદન બનાવવામાં આવે છે તે તેના કરતા મોટું હશે. આ મોટાનો ઉપયોગ ખોરાકમાં થાય છે. તેને પ્રોટીનનો સમૃદ્ધ સ્ત્રોત પણ માનવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *