દુશ્મનને જોઈને તેને બનાવી દેછે આંધળો! વિશ્વની સૌથી અનોખી માછલી વિશે રસપ્રદ વાતો જાણો

દુશ્મનને જોઈને તેને બનાવી દેછે આંધળો! વિશ્વની સૌથી અનોખી માછલી વિશે રસપ્રદ વાતો જાણો

Viral World

સામાન્ય રીતે, આ પૃથ્વી પર જન્મેલા જીવોના લોહીનો રંગ લાલ હોય છે અને સામાન્ય રીતે બધાનું હૃદય સમાન હોય છે. પરંતુ કેટલાક જીવો એવા છે કે જેમના લોહીનો રંગ લાલને બદલે અન્ય રંગનો છે. પરંતુ આજે અમે તમને એવા દરિયાઈ પ્રાણી વિશે જણાવીશું જેના લોહીનો રંગ વાદળી છે, અને તેના શરીરમાં 3 હૃદય ધબકે છે.

હા, અમે કટલફિશ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ, જેને સી ફેની તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, આ માછલીના લોહીનો રંગ સામાન્ય રીતે લાલ નથી હોતો. આ માછલીના લોહીનો રંગ વાદળી અથવા લીલો હોય છે. તેનું કારણ તેમાં જોવા મળતું પ્રોટીન છે.

આ પ્રાણી કાચંડોની જેમ તેનો રંગ બદલવામાં પારંગત છે, તેથી તેને ઉંડા સમુદ્રમાં શોધવું કોઈ પડકારથી ઓછું નથી. આ માછલીના શરીરમાં એક નહીં પણ ત્રણ હૃદય છે. જ્યારે અન્ય કોઈ જીવ તેના પર હુમલો કરે છે, ત્યારે તે ધુમાડા જેવો રંગ બહાર કાે છે જે ઘેરો હોય છે. જેના કારણે દુશ્મનની સ્થિતિ અંધ બનવા જેવી બની જાય છે.

કટલફિશની વિશેષતા એ છે કે તેમનો શંખ બહારની જગ્યાએ શરીરની અંદર હોય છે. અરાગોનાઇટથી બનેલો અહીંનો આંતરિક શંખ હોલો છે. તે કટલફિશના શરીરને આવા માળખું પૂરું પાડે છે, જેથી તે ઉંડા સમુદ્રમાં સરળતાથી ખસેડી શકે.

આ માછલીમાં માત્ર ત્રણ હૃદય જ નથી, પરંતુ તેમની પાસે ઓક્ટોપસ જેવા આઠ હાથ પણ છે. તે બેકબોન્સ વગર સમુદ્રમાં જોવા મળતા સૌથી બુદ્ધિશાળી જીવોમાંના એક તરીકે ઓળખાય છે. તેમના શરીરનું કદ એવું છે કે તેઓ સરળતાથી સમુદ્રના ઉંડાણમાં જઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *