ભાવિના પટેલે ઇતિહાસ રચ્યો, ટોક્યો પેરાલિમ્પિક્સમાં ભારતને પ્રથમ સિલ્વર મેડલ મળ્યો

ભાવિના પટેલે ઇતિહાસ રચ્યો, ટોક્યો પેરાલિમ્પિક્સમાં ભારતને પ્રથમ સિલ્વર મેડલ મળ્યો

Sports

ટોક્યો પેરાલિમ્પિક્સમાં ભારતને પ્રથમ મેડલ મળ્યો. આ મેડલ તેને મહિલા પેડલર ભાવિના પટેલે ટેબલ ટેનિસની ક્લાસ ચાર ઇવેન્ટમાં તેની શાનદાર રમત સાથે આપ્યો હતો. ઇતિહાસ રચતી વખતે ભાવિનાએ આ ઇવેન્ટમાં સિલ્વર મેડલ જીતીને ભારતને સિલ્વર બનાવ્યું. આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે ભાવિનાએ પોતાની પ્રથમ પેરાલિમ્પિક્સ ગેમ્સમાં દેશને મેડલ અપાવ્યો છે. ફાઇનલ મેચમાં ભાવિનાને 3-0થી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. તેને આ હાર વિશ્વના નંબર વન ચાઇના પેડલરના હાથે મળી, જેણે ભાવિનાને કોઇપણ રમતમાં પોતાનું વર્ચસ્વ રહેવા દીધું નહીં. ચાઇનીઝ પેડલરે ભાવિના રોને 7-11, 5-11, 6-11થી હરાવી હતી.

ભાવિના પટેલે અગાઉ ટોક્યો પેરાલિમ્પિક્સમાં પોતાનું અભિયાન જોરશોરથી શરૂ કર્યું હતું. તેની ટુર્નામેન્ટની સફરમાં તેણે વર્લ્ડ નંબર 2, વર્લ્ડ નંબર 3 જેવા ખેલાડીઓને ધૂળ ચડાવી હતી. તેણીને રમતા જોઈને એવું લાગ્યું ન હતું કે તે પહેલી વાર પેરાલિમ્પિક્સ રમતોના મંચ પર ઉતરી છે. પરંતુ, સનસનાટી મચાવી રહેલી ભાવિના ગોલ્ડ મેડલ મેચ જીતવામાં સફળ રહી શકી ન હતી. વિશ્વની નંબર 12 ભાવિનાને સુવર્ણ વિજયની લડાઈમાં વિશ્વની નંબર વન ચીનની ઝોઉ જિંગના હાથે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *