જન્માષ્ટમી પર આ સ્વાદિષ્ટ મીઠાઈ બનાવો, તે સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ફાયદાકારક છે

જન્માષ્ટમી પર આ સ્વાદિષ્ટ મીઠાઈ બનાવો, તે સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ફાયદાકારક છે

Food

આ વર્ષે જન્માષ્ટમીનો તહેવાર 30 ઓગસ્ટ 2021 ના ​​રોજ છે. આ દિવસે ઘરે વિવિધ પ્રકારની વાનગીઓ અને મીઠાઈઓ તૈયાર કરવામાં આવે છે. જન્માષ્ટમીના ખાસ પ્રસંગે ઘણા લોકો છપ્પન ભોગ પ્રસાદ તરીકે આપે છે. આ સિવાય કેટલાક લોકો શ્રીકૃષ્ણને પોતાની મનપસંદ મીઠાઈઓ અર્પણ કરે છે. તહેવારના ખાસ પ્રસંગે વસ્તુઓને સ્વસ્થ રાખવી થોડી મુશ્કેલ બની જાય છે.

જો તમે આ તહેવારમાં કેલરી વધારવા નથી માંગતા, તો અમે તમારા માટે કેટલીક સ્વસ્થ અને સ્વાદિષ્ટ વાનગીઓ લાવ્યા છીએ. જે તમે સરળતાથી બની શકો છો. તમે આ વસ્તુઓ પ્રસાદ તરીકે પણ આપી શકો છો. આવો જાણીએ આ વાનગીઓ વિશે.

ખીર

તહેવારના દિવસે ખીર બનાવવાની પરંપરા છે, પરંતુ તેને તંદુરસ્ત બનાવવું થોડું મુશ્કેલ કામ લાગે છે. આ માટે એક પેન લો અને તેમાં બે લિટર બદામનું દૂધ નાખો અને હલાવતા રહો જેથી દૂધ ઉપર ઉકળે નહીં. તે પછી ચોખા ઉમેરો. જ્યારે ખીર ઘટ્ટ થવા લાગે ત્યારે તેમાં કેસર અને એલચી ઉમેરો. ખીરને હલાવતા સમયે ગેસ બંધ કરો અને તેમાં મુઠ્ઠીભર સૂકા ફળો, બદામ અને ગોળ ઉમેરો અને તેને સારી રીતે મિક્સ કરો. આ ખીર ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને ભોગ તરીકે અર્પણ કરી શકાય છે.

ખજૂર ની બાસુંદી

આ સ્વાદિષ્ટ અને તંદુરસ્ત રેસીપી બનાવવા માટે, એક મોટી પેન લો, તેમાં લગભગ 2 લિટર દૂધ રેડવું અને તેને હલાવતા રહો જેથી દૂધ ચોંટે નહીં. આ પછી, તારીખોને છોલીને તેને બ્લેન્ડરમાં પીસી લો. દૂધ થોડું ઘટ્ટ થાય એટલે તેમાં ખજૂરની પેસ્ટ ઉમેરો. મિશ્રણ ઘટ્ટ થાય એટલે તેમાં સૂકો માવો ઉમેરો. ઠંડુ થવા માટે ફ્રિજમાં તારીખની વાંસળી રાખો અને બાદમાં તેને પ્રસાદ તરીકે અર્પણ કરો.

ડ્રાયફ્રુટ લાડુ

જન્માષ્ટમી ભોગ માટે સુકા ફળના લાડુ બનાવી શકાય છે. આ માટે એક નોન સ્ટીક પેન લો અને તેમાં 2 ચમચી ઘી લો અને જ્યારે ઘી સારી રીતે ગરમ થાય ત્યારે તેમાં એક કપ સમારેલા કાજુ, એક કપ પિસ્તા, અડધો કપ કિસમિસ, એક ચમચી એલચી પાવડર ઉમેરો. થોડો સમય થોડું તળી લો અને તેને અલગ પ્લેટમાં કાી લો. આ મિશ્રણને ઠંડુ થવા દો અને પછી તેને મિક્સરમાં પીસીને પેસ્ટ તૈયાર કરો અને આ મિશ્રણને લાડુ જેવું બનાવો.

દૂઘી નો હલવો

આ ઝડપી હલવાની રેસીપી બનાવવા માટે, 1 મધ્યમ લોટને છીણી લો. આ પછી, એક પેન ગરમ કરો અને તેમાં ઘી ઉમેરો, ડ્રાય ફ્રુટ્સ અને ડ્રાય ફ્રુટ્સને શેકી લો અને તેને એક પ્લેટમાં કાી લો. એ જ કડાઈમાં થોડું ઘી ઉમેરી લો અને છીણેલી બોટલ લોટ ઉમેરો, હલાવતા રહો. પછી તેમાં 2 ચમચી સ્ટીવિયા ઉમેરો. તે પછી સ્વાદ મુજબ ખાંડ ઉમેરો. આ પછી એક કપ ફેટ ક્રીમ નાખો અને ખીર રાંધતા રહો. ખીર રાંધ્યા બાદ તેમાં સમારેલા ડ્રાય ફ્રુટ્સ ઉમેરો. બધું બરાબર મિક્સ કરો અને સર્વ કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *