પરફ્યુમ ખરીદતી વખતે આ બાબતોનું રાખો ધ્યાન, ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો

પરફ્યુમ ખરીદતી વખતે આ બાબતોનું રાખો ધ્યાન, ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો

Fashion & Beauty Lifestyle

અમે ઘર છોડતા પહેલા પરફ્યુમ અથવા ડીઓ લગાવીએ છીએ. આને લગાવવાથી, તમે તાજગી અનુભવો છો અને પરસેવાની કોઈ ગંધ નથી. દરેક વ્યક્તિ ઈચ્છે છે કે અત્તરની સુગંધ લાંબા સમય સુધી રહે. એટલા માટે મોટાભાગના લોકો શરીર કરતાં વધુ કપડાં પર પરફ્યુમ લગાવે છે. પરંતુ શું તમે અત્તર ખરીદવાની સાચી રીત જાણો છો?

જ્યારે આપણે આપણા માટે કંઈક પસંદ કરીએ છીએ, ત્યારે વધુ ધ્યાન અને પ્રામાણિકતા જરૂરી છે. ખાસ કરીને અત્તર ખરીદતી વખતે કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું પડે છે. ખરેખર, અત્તર ખરીદતી વખતે, ઘણી બધી મૂંઝવણ છે જે આપણે બધા પસાર કરીએ છીએ. તેની સુગંધથી મનપસંદ રચના સુધી, ધ્યાન આપવાની જરૂર છે. જો તમે પહેલીવાર પરફ્યુમ ખરીદી રહ્યા છો, તો અમે તમારા માટે કેટલીક સરળ ટિપ્સ લાવ્યા છીએ.

પૂરતું સંશોધન કરો

કોઈપણ અત્તર ખરીદતા પહેલા, તેના વિશે સારું સંશોધન કરો અને તેના ફળ અને સુગંધ વિશે સારી માહિતી મેળવો. અત્તર ખરીદો જેમાં તમને આરામદાયક લાગે. આ દરમિયાન, તમે અન્ય ઉત્પાદનો વિશે પણ માહિતી મેળવો છો. દરેક પરફ્યુમની પોતાની અલગ સુગંધ હોય છે. તો આ વસ્તુનું ખાસ ધ્યાન રાખો. તમે તેના વિશે ઇન્ટરનેટ પર વાંચી શકો છો.

સેમ્પલ પરફ્યુમ અજમાવો

સીધા પરફ્યુમ ખરીદતા પહેલા, તમારા કાંડા પર સેમ્પલ પરફ્યુમ લગાવીને તપાસો. કેટલીક સુગંધ અજમાવો અને તમારા માટે યોગ્ય પરફ્યુમ પસંદ કરો.

ત્વચાના પ્રકાર દ્વારા ખરીદો

કોઈપણ પ્રકારની બ્યુટી પ્રોડક્ટ અથવા પરફ્યુમ ખરીદતા પહેલા, તમારે તમારી ત્વચા વિશે જાણવું જોઈએ. જો તમારી ત્વચા સંવેદનશીલ હોય તો સ્ટ્રોંગ ફ્રેગરન્સ પરફ્યુમનો ઉપયોગ કરશો નહીં. નહિંતર, તમને માથાનો દુખાવો થઈ શકે છે. દરેક વ્યક્તિ માટે તેમની ત્વચાના પ્રકાર અનુસાર અત્તર ખરીદો.

પરફ્યુમ લગાવવાની સાચી રીત

તમારે જાણવું જોઈએ કે શરીરના કયા ભાગમાં પરફ્યુમ લગાવીને લાંબા સમય સુધી રહે છે. તમારે કાંડાને બદલે અન્ડરઆર્મ્સ અને કાનની પાછળ અત્તર લગાવવું જોઈએ. આ સ્થળોએ શરીરના અન્ય ભાગો કરતા વધારે તાપમાન હોય છે. આ સિવાય જો તમે ઈચ્છો તો તેને નાભિ પાસે પણ મૂકી શકો છો. આ શરીરનો તે ભાગ છે જ્યાંથી ગરમી નીકળે છે. આથી અત્તર લાંબા સમય સુધી રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *