મોદી સરકારની આ યોજનામાં, તમે દરરોજ માત્ર 7 રૂપિયા જમા કરો, દર મહિને મેળવો 5000 રૂપિયા , જો તમે વહેલું રોકાણ કરશો તો તમને વધુ લાભ મળશે.

મોદી સરકારની આ યોજનામાં, તમે દરરોજ માત્ર 7 રૂપિયા જમા કરો, દર મહિને મેળવો 5000 રૂપિયા , જો તમે વહેલું રોકાણ કરશો તો તમને વધુ લાભ મળશે.

મોદી સરકારે અસંગઠિત ક્ષેત્રના કામદારો માટે ઘણી કલ્યાણકારી યોજનાઓ રજૂ કરી છે. આમાંની એક અટલ પેન્શન યોજના છે. મોદી સરકારે શરૂ કરેલી અટલ પેન્શન યોજના લોકોને ખૂબ પસંદ પડી છે. પીએફઆરડીએ અનુસાર, 25 ઓગસ્ટ સુધી અટલ પેન્શન યોજના (એપીવાય) ના ગ્રાહકોની સંખ્યા 3.30 કરોડનો આંકડો પાર કરી ગઈ છે. આ યોજના હેઠળ, 60 વર્ષની ઉંમર પછી 1,000, 2,000, 3,000, 4,000 અને 5,000 રૂપિયાનું પેન્શન ઉપલબ્ધ છે. 18 થી 40 વર્ષનો કોઈપણ નાગરિક જેની પાસે બેંક અથવા પોસ્ટ ઓફિસમાં બચત ખાતું છે તે આ યોજનામાં જોડાઈ શકે છે.

ચાલુ નાણાકીય વર્ષમાં 28 લાખથી વધુ નવા APY ખાતા ખોલવામાં આવ્યા છે. આ યોજનાની શરૂઆત વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ 9 મે 2015 ના રોજ કરી હતી. પીએફઆરડીએ અનુસાર, આશરે 78 ટકા ગ્રાહકોએ 1,000 રૂપિયાની પેન્શન યોજના પસંદ કરી છે. તે જ સમયે, લગભગ 14 ટકા લોકોએ 5,000 રૂપિયાની પેન્શન યોજના પસંદ કરી છે. અમને આ યોજના વિશે બધું જ જણાવો.

તમે જલ્દી જોડાશો, તમને વધુ લાભ મળશે

અટલ પેન્શન યોજનાનો મહત્તમ લાભ લેવા માટે, તમારે તેની શરૂઆતમાં એટલે કે નાની ઉંમરે જોડાવું પડશે. જો તમે 18 વર્ષની ઉંમરે આ સ્કીમમાં જોડાઓ છો, તો આ સ્કીમમાં દરરોજ માત્ર 7 રૂપિયા જમા કરીને તમે દર મહિને 5,000 રૂપિયાનું પેન્શન મેળવી શકો છો. આ માટે તમારે દર મહિને 210 રૂપિયા જમા કરાવવાના રહેશે.

તે જ સમયે, દર મહિને 1000 રૂપિયાના માસિક પેન્શન માટે, દર મહિને માત્ર 42 રૂપિયા જમા કરવા પડશે. જ્યારે 2,000 રૂપિયાના પેન્શન માટે 84 રૂપિયા, 3,000 રૂપિયા માટે 126 રૂપિયા અને 4,000 રૂપિયાના માસિક પેન્શન માટે 168 રૂપિયા દર મહિને જમા કરાવવાના રહેશે.

ખરાબ સેમી ચાલે શે આ કાર્ડ કાઢી લેજો : ખરાબ સમયમાં પણ તમારું ઈ-શ્રમ કાર્ડ ઉપયોગી થશે, સાથે મળશે તમને લાખનો લાભ

કેવી રીતે રોકાણ કરવું

>> અટલ પેન્શન યોજનામાં રોકાણ કરવા માટે https://enps.nsdl.com/eNPS/NationalPensionSystem.html વેબસાઇટની મુલાકાત લો.
>> તમારા આધાર કાર્ડની વિગતો અહીં ભરો અને સબમિટ કરો.
>> જલદી તમે આ કરો છો, તમારા રજિસ્ટર્ડ મોબાઇલ નંબર પર OTP આવશે, તમે તેને દાખલ કરતાની સાથે જ ચકાસણી કરવામાં આવશે.
>> હવે બેંકની માહિતી આપો, જેમાં એકાઉન્ટ નંબર અને સરનામું લખો, જલદી તમે આ કરો તમારું એકાઉન્ટ સક્રિય થઈ જશે.
>> આ પછી તમે નોમિની અને પ્રીમિયમ પેમેન્ટ વિશેની તમામ માહિતી ભરો.
>> હવે ચકાસણી માટે ફોર્મ પર ઈ-સાઈન કરો. આ સાથે, અટલ પેન્શન યોજના માટે તમારી નોંધણી પૂર્ણ થશે.

ફાળો આપનારના મૃત્યુ પર ખાતું ચાલુ રાખી શકાય છે

જો APY સબ્સ્ક્રાઇબર 60 વર્ષની ઉંમર પહેલા મૃત્યુ પામે છે, તો પત્નીને આ ખાતું ચાલુ રાખવાનો અધિકાર છે. જો તમને આ યોજના અંગે વધુ માહિતી જોઈએ છે, તો તમે આ નંબર 1800-110-069 પર કોલ કરી શકો છો. જો કોઈ ગ્રાહક 60 વર્ષ પહેલા આ યોજનામાંથી બહાર નીકળવા માંગે છે, તો તે સ્વેચ્છાએ આ યોજનામાંથી બહાર નીકળી શકે છે. આ કિસ્સામાં, તેને વ્યાજ સાથે કુલ યોગદાન મળશે.

Similar Posts

One Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.