નવી વેગનઆર સ્માઇલ લોન્ચ, કિંમત માત્ર 8.30 લાખ રૂપિયાથી શરૂ થાય છે

નવી વેગનઆર સ્માઇલ લોન્ચ, કિંમત માત્ર 8.30 લાખ રૂપિયાથી શરૂ થાય છે

Auto Tech

જાપાની કાર નિર્માતા સુઝુકીએ તેના ગ્રાહકો માટે વેગનઆર સ્માઇલનો નવો અવતાર લોન્ચ કર્યો છે. કંપનીએ આ કારને MPV ની ડિઝાઈન આપી છે, જેમાં સ્લાઈડિંગ ડોર આપવામાં આવ્યા છે. કંપનીએ હાલમાં આ એમપીવી સ્થાનિક બજારો માટે રજૂ કરી છે, અન્ય દેશોમાં તેના લોન્ચિંગ વિશે હજુ સુધી કોઈ માહિતી શેર કરવામાં આવી નથી. કંપનીએ વેગનઆર સ્માઇલની પ્રારંભિક કિંમત લગભગ 8.30 લાખ રૂપિયા નક્કી કરી છે.જ્યારે આ કારના ટોપ વેરિએન્ટની કિંમત લગભગ 11.44 લાખ રૂપિયા નક્કી કરવામાં આવી છે.

કંપનીએ આ કારને મિની વાન જેવી ડિઝાઇન અને બોક્સી લુક આપ્યો છે. આ કારના આગળના ભાગમાં રેડિએટર ગ્રિલ અને રાઉન્ડ શેપ હેડલાઇટ આપવામાં આવી છે. કંપનીએ આ કારના વાર્ષિક 60,000 યુનિટ વેચવાનો લક્ષ્યાંક નક્કી કર્યો છે, જે મુજબ કંપનીએ દર મહિને લગભગ 5,000 યુનિટ વેચવા પડશે.

કંપનીએ આ કારમાં સ્લાઇડિંગ દરવાજાનો ઉપયોગ કર્યો છે, જેમ કે તેઓ ઓમ્નીમાં જોવા મળે છે. કંપનીએ આ કારની હાઇટ વર્તમાન વેગનઆર કરતા 45 મીમી વધારે રાખી છે. પાછળની જેમ, કારમાં ટેલલેમ્પ્સ આપવામાં આવ્યા છે, જેમાં ડ્યુઅલ પેઇન્ટ સ્કીમ આપવામાં આવી રહી છે.

નવી વેગનઆર સ્માઈલનું ઈન્ટિરિયર 

વેગનઆર સ્માઈલનું ઈન્ટિરિયર કંપનીએ હાલની વેગનઆરથી અલગ રીતે ડિઝાઇન કર્યું છે. તેનું ઇન્ટિરિયર એવી રીતે તૈયાર કરવામાં આવ્યું છે કે તે યુવાનોની પહેલી પસંદ બની જાય છે. કંપનીએ માઉન્ટેડ સ્ટીયરિંગ વ્હીલ, ટચસ્ક્રીન ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ અને ડેશબોર્ડ સાથે જોડાયેલ ગિયર નોબ આપ્યું છે. કંપનીએ તેની કેબિનમાં ડ્યુઅલ ટોન થીમનો ઉપયોગ કર્યો છે, જે એકદમ આકર્ષક લાગે છે.

કંપનીએ અપહોલ્સ્ટરી વિકલ્પ, અન્ડર સીટ સ્ટોરેજ અને નાની મલ્ટી ઇન્ફર્મેશન ડિસ્પ્લે સાથે આ કારમાં એનાલોગ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ્સ આપ્યા છે. કંપની ગ્રાહકોને કસ્ટમાઇઝેશન પેકેજ પણ આપે છે જેમાં તેઓ ડિઝાઇન અને લુકને કસ્ટમાઇઝ કરવા માટે ડેકલ્સ, બોડી કીટ, રૂફ રેલ્સ, એલોય વ્હીલ્સ અને અન્ય એસેસરીઝમાંથી પસંદ કરી શકે છે.

નવી વેગનઆર સ્માઇલનું એન્જિન

વેગનઆર સ્માઇલ 657cc નેચરલી એસ્પિરેટેડ પેટ્રોલ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે જેમાં 3 સિલિન્ડર છે જે 58 એનએમ ટોર્ક અને 47 બીએચપી પાવર ઉત્પન્ન કરે છે. આ કારનું એન્જિન ભારતમાં વેચાતી મારુતિ અલ્ટો કરતા પણ નાનું છે. આ કારનું એન્જિન માત્ર CVT ટ્રાન્સમિશન ગિયરબોક્સ સાથે આવે છે. ગ્રાહકો આ કારમાં ઓલ વ્હીલ ડ્રાઇવ (AWD) અને ફ્રન્ટ વ્હીલ ડ્રાઇવ (FWD) પસંદ કરી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *