ધોની ટી 20 વર્લ્ડ કપ 2021 માં પણ જોવા મળશે…આ ભૂમિકા ભજવશે

ધોની ટી 20 વર્લ્ડ કપ 2021 માં પણ જોવા મળશે…આ ભૂમિકા ભજવશે

Sports

ટી 20 વર્લ્ડ કપ 2021 માટે ભારતીય ખેલાડીઓની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. આ વર્ષે 17 ઓક્ટોબરથી સંયુક્ત આરબ અમીરાત (દુબઈ) અને ઓમાનમાં યોજાનારા વર્લ્ડ કપ માટે 15 સભ્યોની ભારતીય ટીમની યાદી બહાર પાડવામાં આવી છે. ટી 20 વર્લ્ડ કપ 2021 માં ભારતીય ટીમના પૂર્વ કેપ્ટનને મોટી જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે. તેમને ટીમના માર્ગદર્શક તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે. એ જ ટીમના કેપ્ટન કોહલી પાસે આઈસીસી ટ્રોફી જીતવાની બીજી તક હશે.

નવી ભૂમિકામાં ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન – ભારતીય ટીમના ભૂતપૂર્વ ખેલાડી અને અનુભવી કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની ટીમમાં માર્ગદર્શક તરીકે પસંદગી કરવામાં આવી છે. આ પ્રથમ વખત છે જ્યારે ટીમ ઇન્ડિયા ટી 20 વર્લ્ડ કપમાં કોચ અને મેન્ટર સાથે ટુર્નામેન્ટમાં ભાગ લેશે. મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને મોટી જવાબદારી મળી છે. કુશળ વ્યૂહરચના, શાંત સમજશક્તિ માટે જાણીતા. મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીનો અનુભવ અને વ્યૂહરચના ચોક્કસપણે ટીમને લાભ આપશે. ચેતન શર્માની આગેવાની હેઠળની ટીમે આજે 15 સભ્યોની ટીમની જાહેરાત કરી છે. જેમાં ઘણા નવા ખેલાડીઓને તક મળી છે.

વર્લ્ડકપ ટ્રોફી નહીં તો કોહલીની કેપ્ટનશિપ જતી રહી – BCCI એ કેપ્ટનશીપ પર ચર્ચા કરી છે. કેપ્ટન તરીકે હવે કોહલીને હવે આઈસીસી ટ્રોફીમાં તક નહીં મળે. વર્લ્ડ કપ બાદ કેપ્ટનના વિકલ્પ પર મુંબઈમાં એક બેઠક યોજાઈ છે. બેઠકમાં ત્રણેય ફોર્મેટ માટે અલગથી બે કેપ્ટનના વિકલ્પ પર વિચાર કરવામાં આવી રહ્યો છે. આ વખતે કોહલીએ ટ્રોફી ગુમાવી તો તેની કેપ્ટનશિપ ખોવાઈ ગઈ. કોહલીની કેપ્ટનશીપમાં 2017 ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી, 2019 વનડે વર્લ્ડ કપ અને 2021 ડબલ્યુટીસી ફાઇનલ્સ હારી ગયા છે.

07 ખેલાડીઓ પ્રથમ વખત T-20 વર્લ્ડકપ રમશે-T-20 વર્લ્ડ કપ 2021 માં ભારતીય ટીમ તરફથી પ્રથમ વખત 07 નવા ખેલાડીઓ મેદાનમાં ઉતરશે. પસંદ કરાયેલા 07 નવા ખેલાડીઓમાં કેએલ રાહુલ, સૂર્ય કુમાર યાદવ, isષભ પંત, ઇશાન કિશન, અક્ષર પટેલ, રાહુલ ચહર અને વરુદ ચક્રવર્તી પ્રથમ વખત ટી 20 વર્લ્ડ કપ રમશે. આ જ સિનિયર ખેલાડીઓ શિખર ધવન, યુઝવેન્દ્ર ચહલ અને કુલદીપ યાદવની ટીમમાં પસંદગી કરવામાં આવી ન હતી. 04 વર્ષ બાદ અશ્વિન મર્યાદિત ઓવરની મેચમાં પરત ફર્યો છે.

ટી 20 વર્લ્ડ કપ માટે પસંદ કરેલી ટીમની યાદી –

 1. વિરાટ કોહલી કેપ્ટન
 2. રોહિત શર્મા વાઇસ કેપ્ટન
 3. કેએલ રાહુલ
 4. સૂર્ય કુમાર યાદવ
 5. વૃષભ પંત
 6. હાર્દિક પંડ્યા
 7. ઈશાન કિશન
 8. રવિન્દ્ર જાડેજા
 9. રાહુલ ચાહર
 10. રવિચંદ્રન અશ્વિન
 11. અક્ષર પટેલ
 12. ભુવનેશ્વર કુમાર
 13. મહંમદ શમી
 14. જસપ્રિત બુમરાહ
 15. વરુણ ચક્રવર્તી
 16. શ્રેયસ અય્યર, શાર્દુલ ઠાકુર અને દીપક ચાહર – ખેલાડીઓ સાથે ઉભા રહો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *