યુઝવેન્દ્ર ચહલને વર્લ્ડકપ ટીમમાં તક કેમ ન મળી, મુખ્ય પસંદગીકારે ખુલાસો કર્યો

યુઝવેન્દ્ર ચહલને વર્લ્ડકપ ટીમમાં તક કેમ ન મળી, મુખ્ય પસંદગીકારે ખુલાસો કર્યો

Sports

ટી 20 વર્લ્ડ કપને ધ્યાનમાં રાખીને, ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડના પસંદગીકારોએ બુધવારે મોડી રાત્રે 15 સભ્યોની ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરી હતી. આ વખતે સંયુક્ત આરબ અમીરાત ફેડરેશન અને ઓમાનમાં ટી 20 વર્લ્ડ કપનું આયોજન કરવામાં આવી રહ્યું છે. સૌથી આશ્ચર્યજનક નિર્ણય બીસીસીઆઈ પસંદગીકારો દ્વારા જાહેર કરાયેલી ટીમમાં યુઝવેન્દ્ર ચહલ અને કુલદીપ યાદવને બાકાત કરવાનો હતો. ચેતન શર્માની આગેવાની હેઠળની પસંદગી સમિતિએ સ્પિનરો રાહુલ ચાહર, અક્ષર પટેલ, વરુણ ચક્રવર્તી ઉપરાંત ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાને પ્રાથમિકતા આપી હતી. આ દરમિયાન, મુખ્ય પસંદગીકારે એ પણ સમજાવ્યું કે ચહલને વર્લ્ડ કપ ટીમમાં શા માટે પસંદ કરવામાં આવ્યો નથી.

ચહલની પસંદગી કેમ કરવામાં આવી ન હતી?

યુઝવેન્દ્ર ચહલને ટી 20 વર્લ્ડ કપ માટે જાહેર કરાયેલી ટીમમાં શા માટે સામેલ કરવામાં આવ્યો ન હતો. મુખ્ય પસંદગીકાર ચેતન શર્માએ આ સંદર્ભે નિવેદન આપ્યું છે. ટીમની જાહેરાત થયા બાદ વર્ચ્યુઅલ પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન તેમણે કહ્યું કે, જે બોલર ઝડપી સ્પિન કરી શકે તે અમારી પ્રાથમિકતા હોવી જોઈએ, તેથી અમે રાહુલ ચાહરની પસંદગીને યોગ્ય માની. જ્યારે, તેમણે સ્વીકાર્યું કે વરુણ ચક્રવર્તી એક મિસ્ટ્રી બોલર તરીકે આશ્ચર્યજનક પેકેજ છે.

કોહલીના હાથમાં આદેશ

ચેતન શર્માએ વધુમાં કહ્યું કે, ટી 20 વર્લ્ડ કપ ટીમનું નેતૃત્વ વિરાટ કોહલી કરશે, તેના સિવાય રોહિત શર્મા વાઇસ કેપ્ટનની ભૂમિકા ભજવશે, જ્યારે કેએલ રાહુલને ઓપનર તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યા છે. જ્યારે isષભ પંત અને ઇશાન કિશન પણ બે વિકેટકીપરનો સમાવેશ કરે છે, પ્રથમ પ્રાધાન્યતા રિષભ પંતની છે જ્યારે ઇશાનને બીજા વિકલ્પ તરીકે સમાવવામાં આવ્યા છે, અમે રાહુલને ઓપનર તરીકે પસંદ કર્યો છે.

કોહલી વર્લ્ડ કપમાં ઓપનિંગ કરી શકે છે

ટીમના ઓપનિંગ કોમ્બિનેશન અંગે ચેતન શર્માએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલ સિવાય ઇશાન કિશન ઓપન કરી શકે છે, જો ટીમ મેનેજમેન્ટ કહે કે વિરાટે ઓપન કરવું જોઈએ, તો તે તેમના માટે નક્કી કરવાનું છે. નોંધનીય છે કે, કોહલીએ આ વર્ષની શરૂઆતમાં અમદાવાદમાં ઈંગ્લેન્ડ સામેની ઘરઆંગણે ટી -20 શ્રેણી દરમિયાન રોહિત શર્મા સાથે ઓપનિંગ કર્યું હતું અને ટી 20 વર્લ્ડકપ માટે ઈનિંગ ખુલ્લી ખોલવાની ઈચ્છા વ્યક્ત કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *