12 વર્ષની ઉંમરે આ બાળકે કમાયા 3 કરોડ, જાણો કેવી રીતે?

12 વર્ષની ઉંમરે આ બાળકે કમાયા 3 કરોડ, જાણો કેવી રીતે?

Motivational story

તમે ઘણી વખત સાંભળ્યું હશે કે પૈસા કમાવવા એ બાળકની રમત નથી. પરંતુ આ 12 વર્ષના બાળકે તેને ખોટો સાબિત કર્યો છે. લંડનના બેનિયમ અહમદે માત્ર 12 વર્ષની ઉંમરે કરોડો રૂપિયાની કમાણી કરી છે. બેન્જામિને એક લોકપ્રિય બિન-ફંજીબલ ટોકન (NFT) સંગ્રહ વિકસાવ્યો, જે $ 400,000 (લગભગ 3 કરોડ રૂપિયા) માં વેચાયો.

અહેમદના આ લોકપ્રિય એનએફટીને અજબ વ્હેલ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. લંડનમાં રહેતા અને બ્રિટિશ પાકિસ્તાની મૂળના બેન્જામિન અહીં રોકાવા માંગતા નથી. ચાલો બેનિયમ અહમદ વિશે બધું જાણીએ…

જાણો કેવી રીતે કમાણો 3 કરોડ

બેન્જામિનના પિતા ઈમરાન અહમદે નાનપણથી જ પુત્રને ટેકનોલોજી તરફ વાળ્યો હતો. બેન્યાનીન 6 વર્ષની ઉંમરથી કોડિંગ કરે છે. ઇમરાન પોતે પણ એક સોફ્ટવેર ડેવલપર છે, જે લંડન સ્ટોક એક્સચેન્જમાં કામ કરે છે.

ઇમરાને કહ્યું, “બેનયામિન બાળપણથી જ મારા લેપટોપને જોતો હતો. આવી સ્થિતિમાં, મેં તેને નવું લેપટોપ ખરીદ્યું અને આપ્યું. પાછળથી, જ્યારે મેં તેનું વલણ જોયું, ત્યારે મેં તેને કોડિંગ શીખવવાનું શરૂ કર્યું. આશ્ચર્યજનક રીતે, બેન્જામિનને કોડિંગ સમજવામાં કોઈ સમસ્યા નહોતી. બાદમાં બેન્જામિને ઓપન સોર્સ દ્વારા કોડિંગ શીખવાનું શરૂ કર્યું.

અજબ વ્હેલ બીજો પ્રોજેક્ટ છે

બેન્જામિનને કરોડપતિ બનાવનાર વિયર્ડ વ્હેલ તેમનો બીજો પ્રોજેક્ટ હતો. અગાઉ તે “Minecraft Yi Ha” નામનો NFT પ્રોજેક્ટ વિકસાવી રહ્યો હતો. અહીંથી શીખ્યા પછી, તેમણે વિર્ડ વ્હેલ પર કામ કરવાનું શરૂ કર્યું, જે બિટકોઇન વ્હેલથી પ્રેરિત હતું.

જાણો બિટકોઇન વ્હેલ શું છે

બિટકોઇન વ્હેલ એવા લોકો છે જેમણે મોટી માત્રામાં બિટકોઇન ખરીદ્યા છે. બેન્જામિને ઓપનસોર્સ પાયથોન સ્ક્રિપ્ટ દ્વારા 3,350 અનન્ય ડિજિટલ કલેક્ટિબલ વ્હેલ પેદા કરી. તેનો પ્રોજેક્ટ માત્ર 9 કલાકમાં વેચાયો હતો, જે દરમિયાન તેને લગભગ $ 150,000 મળ્યા હતા.

પાછળથી, બેન્જામિને ગૌણ વેચાણ દ્વારા 2.5 કમિશન અને રોયલ્ટી મેળવવાનું ચાલુ રાખ્યું, તેની કુલ કમાણી $ 4 મિલિયનથી વધુ થઈ. જ્યારે તેણે તેને વિકસાવવા માટે માત્ર $ 300 ખર્ચ્યા. બેન્જામિને તેના પૈસા બેંક ખાતામાં રાખવાને બદલે ક્રિપ્ટોકરન્સીમાં રાખ્યા હતા. તેમનું માનવું છે કે ક્રિપ્ટો કરન્સી ભવિષ્ય છે અને ક્રિપ્ટોકરન્સીના વિકાસમાં ભારત પણ મહત્વની ભૂમિકા ભજવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *