પીએમ મોદીએ આયુષ્માન ભારત ડિજિટલ મિશન લોન્ચ કર્યું, દરેક દેશવાસી પાસે હેલ્થ આઈડી હશે

પીએમ મોદીએ આયુષ્માન ભારત ડિજિટલ મિશન લોન્ચ કર્યું, દરેક દેશવાસી પાસે હેલ્થ આઈડી હશે

News

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આરોગ્ય ક્ષેત્રે દેશવાસીઓને મોટી ભેટ આપી છે. પીએમ મોદીએ સોમવારે આયુષ્માન ભારત ડિજિટલ મિશનનો પ્રારંભ કર્યો. આ યોજના હેઠળ દેશના દરેક નાગરિકનું હેલ્થ આઈડી તૈયાર કરવામાં આવશે. આ ક્રાંતિકારી પગલાનું વર્ણન કરતા પીએમ મોદીએ કહ્યું કે હવે દરેકને હેલ્થ આઈડી મળશે, આની મદદથી દર્દીઓ અને ડોકટરો તેમના રેકોર્ડ ચકાસી શકે છે. આમાં, તબીબો, નર્સો સહિત અન્ય આરોગ્ય કર્મચારીઓની નોંધણી, હોસ્પિટલ-ક્લિનિક-મેડિકલ સ્ટોર્સની નોંધણી હશે.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ડિજિટલ ઇન્ડિયા અભિયાનથી દેશના સામાન્ય નાગરિકની શક્તિમાં વધારો થયો છે. આપણા દેશમાં 130 કરોડ આધાર નંબર, 118 કરોડ મોબાઈલ યુઝર્સ, 800 કરોડ ઈન્ટરનેટ યુઝર્સ, 43 કરોડ જન ધન બેંક ખાતા છે, આ દુનિયામાં ક્યાંય નથી. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે અત્યાર સુધી લોકોને સારવાર માટે કોઈ અન્ય સ્થળે જવું હોય ત્યારે તેમનો સંપૂર્ણ તબીબી ઈતિહાસ સાથે લઈ જવાનો હોય છે, પરંતુ જ્યારે આવી સુવિધાઓ ડિજિટલાઈઝ્ડ થઈ જાય છે ત્યારે લોકો તેમજ ડોકટરોની મદદ મળશે.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે દેશના વિવિધ ભાગોમાં તેમના પ્રવાસ દરમિયાન તેઓ આયુષ્માન ભારતના લાભાર્થીઓને મળતા રહે છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં સરકારે લાખો અને કરોડો રૂપિયા માત્ર ગરીબોની ચિંતા દૂર કરવા માટે જ બનાવ્યા છે. દેશના વર્તમાન અને ભવિષ્યમાં સરકાર દ્વારા મોટું રોકાણ કરવામાં આવી રહ્યું છે.

આ લાભો હશે

યુનિક હેલ્થ કાર્ડ બનાવ્યા બાદ દર્દીઓને ઘણા લાભો મળશે. આ દ્વારા, દર્દીને ડ .ક્ટરને જોવા માટે ફાઈલ લઈ જવામાંથી છુટકારો મળશે. યુનિક હેલ્થ આઈડી જોઈને, ડોક્ટર અથવા હોસ્પિટલ સંપૂર્ણ ડેટા કાઢી શકશે. ઉપરાંત, આના આધારે આગળની સારવાર કરી શકાય છે. જણાવી દઈએ કે 15 ઓગસ્ટ, 2020 ના રોજ, વડાપ્રધાને લાલ કિલ્લાના પટમાંથી રાષ્ટ્રીય ડિજિટલ આરોગ્ય અભિયાનના પાયલોટ પ્રોજેક્ટની જાહેરાત કરી હતી. હાલમાં, પ્રારંભિક તબક્કામાં છ કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં PM-DHM લાગુ કરવામાં આવી રહ્યું છે. PM-DHM નું રાષ્ટ્રવ્યાપી લોન્ચિંગ NHA ની આયુષ્માન ભારત પ્રધાનમંત્રી જન આરોગ્ય યોજના (AB PM-JAY) ની ત્રીજી વર્ષગાંઠ સાથે એકરુપ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *