અક્ષય કુમારની હિરોઇન શાંતિપ્રિયા 27 વર્ષથી મોટા પડદાથી ગાયબ છે, જાણો આજે તે શું કરી રહી છે

અક્ષય કુમારની હિરોઇન શાંતિપ્રિયા 27 વર્ષથી મોટા પડદાથી ગાયબ છે, જાણો આજે તે શું કરી રહી છે

Entertainment

તમને સૌને સુંદર અભિનેત્રી શાંતિપ્રિયા યાદ હશે, જેમણે અક્ષય કુમારની સામે ફિલ્મ ‘સૌગંધ’ થી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. શાંતિપ્રિયાનું સ્મિત અને તેની મોટી આંખોએ ચાહકોને દિવાના બનાવી દીધા. વર્ષ 1994 માં શાંતિપ્રિયા ફિલ્મ ‘ઈક્કે પે ઈક્કા’માં જોવા મળી હતી પરંતુ ત્યારથી તેણે પોતાની જાતને ફિલ્મોથી દૂર કરી છે. શાંતિપ્રિયા છેલ્લા 27 વર્ષથી પડદાથી દૂર છે. જો કે શાંતિ પ્રિયાએ તેની વચ્ચે પુનરાગમન કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો, પરંતુ તે તેમાં સફળ રહી ન હતી.

તમિલ તેલુગુ ફિલ્મોનો ભાગ

અક્ષય કુમાર સાથે હિન્દી ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં પ્રવેશતા પહેલા શાંતિપ્રિયાએ તમિલ અને તેલુગુ સિનેમામાં કામ કર્યું હતું. આંધ્રપ્રદેશમાં 22 સપ્ટેમ્બર 1969 ના રોજ જન્મેલી શાંતિપ્રિયાએ માત્ર 18 વર્ષની ઉંમરે પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. તેમણે 1987 માં તમિલ ફિલ્મ એન્ગા ઓરુ પાટુકરણથી ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. તેમણે તમિલ, તેલુગુ અને કન્નડ ભાષાઓમાં 24 થી વધુ ફિલ્મો કરી. શાંતિપ્રિયા તમિલ ફિલ્મ જગતમાં મોટું નામ હતું.

સિદ્ધાર્થ રે સાથે લગ્ન કર્યા

શાંતિપ્રિયાએ 1999 માં અભિનેતા સિદ્ધાર્થ રે સાથે લગ્ન કર્યા. સિદ્ધાર્થે બાઝીગર અને વંશ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. લગ્નના પાંચ વર્ષ સુધી, બંને બે બાળકોના માતાપિતા બન્યા, પરંતુ તેમનું લગ્નજીવન બહુ લાંબું ચાલ્યું નહીં. સિદ્ધાર્થ રેનું 2004 માં 40 વર્ષની ઉંમરે હાર્ટ એટેકથી નિધન થયું હતું.

આ હિન્દી ફિલ્મોમાં કામ થયું

ફિલ્મ ‘સૌગંધ’માં અક્ષય સાથે ડેબ્યૂ કર્યા બાદ શાંતિપ્રિયાએ માત્ર થોડી હિન્દી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. જેમાં ‘મેરે સજના સાથ નિભાના’, ‘ફૂલ Angર અંગાર’ અને ‘મહેરબાન’ શામેલ છે. તે આ તમામ ફિલ્મોમાં મિથુન ચક્રવર્તી સાથે જોવા મળી હતી. આ સિવાય તેણે સની દેઓલ સાથે ફિલ્મ ‘વીરતા’માં કામ કર્યું હતું. અક્ષય કુમાર સાથે પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત કરનાર શાંતિપ્રિયાએ સ્ક્રીનથી દૂર જતા પહેલા અક્ષય કુમારની સામે તેની છેલ્લી ફિલ્મ ‘ઇક્કે પે ઇક્કા’ પણ કરી હતી.

શાંતિપ્રિયા ટેલિવિઝન શોનો પણ એક ભાગ હતી

સાઉથ સિનેમા અને બોલિવૂડમાં કામ કરવા ઉપરાંત શાંતિપ્રિયાએ ટેલિવિઝનમાં પણ કામ કર્યું હતું. તે વિશ્વામિત્ર, આર્યમાન, માતા કી ચોકી અને દ્વારકાધીશ જેવી સિરિયલોનો ભાગ રહી છે. પતિના મૃત્યુ બાદ શાંતિપ્રિયા તેના બે પુત્રો શુભમ અને શિષ્ય સાથે રહે છે. શાંતિપ્રિયા ઘણીવાર સોશિયલ મીડિયા પર દીકરાઓ સાથેની તસવીરો શેર કરે છે.

કારકિર્દીની શરૂઆતમાં જાતિવાદી ટિપ્પણીઓનો સામનો કરવો પડ્યો

શાંતિ પ્રિયા ગયા વર્ષે પ્રસિદ્ધિમાં આવી હતી જ્યારે તેણે કહ્યું હતું કે જ્યારે તેણીએ તેની ફિલ્મી કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી ત્યારે તેને લોકો તરફથી જાતિવાદી ટિપ્પણીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ જ કારણ હતું કે તેણે બોલિવૂડથી પોતાને દૂર કરવાનું નક્કી કર્યું હતું. જણાવી દઈએ કે બિગ બોસની આ સીઝનમાં શાંતિપ્રિયા જોઈ શકાય તેવા સમાચાર હતા. જો કે, આ સિવાય, એવા સમાચાર પણ છે કે તે ટૂંક સમયમાં ઓટીટી પ્લેટફોર્મ પરથી અભિનયની દુનિયામાં પરત ફરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *