દર મહિને 60 હજાર રૂપિયા કમાવવાની તક, ઘરે બેસીને આ રીતે તમારો વ્યવસાય શરૂ કરો

દર મહિને 60 હજાર રૂપિયા કમાવવાની તક, ઘરે બેસીને આ રીતે તમારો વ્યવસાય શરૂ કરો

Business Money

જો તમે પણ ઘરે બેસીને ધંધો શરૂ કરવાની યોજના ધરાવો છો અથવા જો તમે કેટલીક વધારાની આવક શોધી રહ્યા છો, તો આજે અમે તમને આવા બિઝનેસ આઈડિયા વિશે જણાવીશું, જેના દ્વારા તમે ઘરે બેઠા સરળતાથી મહિનામાં 60 હજાર રૂપિયા કમાઈ શકો છો. આ તક તમને આપી રહી છે. તમને જણાવી દઈએ કે તમે સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયાની એટીએમ ફ્રેન્ચાઈઝી લઈને આ કમાઈ શકો છો.

તમને જણાવી દઈએ કે જે કંપનીઓ એટીએમ લગાવે છે તે અલગ છે. બેંક તેના એટીએમ ક્યારેય આપમેળે સ્થાપિત કરતી નથી. બેંક વતી કેટલીક કંપનીઓને એટીએમ લગાવવાનો કોન્ટ્રાક્ટ આપવામાં આવે છે, જે એટીએમ સ્થાને સ્થાને લગાવવાનું કામ કરે છે. ચાલો તમને જણાવીએ કે તમે એટીએમ ફ્રેન્ચાઈઝી લઈને કેવી રીતે સારા પૈસા કમાઈ શકો છો.

SBI ATM ફ્રેન્ચાઇઝ લેવા માટેની જરૂરિયાતો

>> તમારી પાસે 50-80 ચોરસ ફૂટ જગ્યા હોવી જોઈએ.
>> અન્ય એટીએમથી તેનું અંતર 100 મીટર હોવું જોઈએ.
>> આ જગ્યા ગ્રાઉન્ડ ફ્લોર અને સારી દૃશ્યતા પર હોવી જોઈએ.
>> આ 1 KW વીજ જોડાણ સિવાય 24 કલાક વીજ પુરવઠો હોવો જોઈએ
>> આ એટીએમમાં ​​દરરોજ લગભગ 300 વ્યવહારોની ક્ષમતા હોવી જોઈએ.
>> એટીએમની જગ્યામાં કોંક્રિટ છત હોવી જોઈએ.
>> વીએસએટી ઇન્સ્ટોલ કરવા માટે સોસાયટી અથવા ઓથોરિટી તરફથી કોઈ વાંધા પ્રમાણપત્ર જરૂરી નથી.

દસ્તાવેજ યાદી

1. ID પુરાવો – આધાર કાર્ડ, પાન કાર્ડ, મતદાર કાર્ડ
2. સરનામાંનો પુરાવો – રેશન કાર્ડ, વીજળીનું બિલ
3. બેંક ખાતું અને પાસબુક
4. ફોટોગ્રાફ, ઈ-મેલ આઈડી, ફોન નં.
5. અન્ય દસ્તાવેજો
6. જીએસટી નંબર
7. નાણાકીય દસ્તાવેજો

એટીએમ ફ્રેન્ચાઇઝ માટે કેવી રીતે અરજી કરવી

કેટલીક કંપનીઓ SBI ATM ની ફ્રેન્ચાઇઝી આપે છે. તમે તેમની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર જઈને ઓનલાઇન અરજી કરી શકો છો. તમને જણાવી દઈએ કે જે કંપનીઓ એટીએમ લગાવે છે તે અલગ છે. ટાટા ઇન્ડિકાશ, મુથૂટ એટીએમ અને ઇન્ડિયા વન એટીએમ પાસે મુખ્યત્વે ભારતમાં એટીએમ લગાવવાનો કરાર છે. આ માટે તમે આ તમામ કંપનીઓની વેબસાઈટ પર ઓનલાઈન લોગ ઈન કરીને તમારા એટીએમ માટે અરજી કરી શકો છો.

સત્તાવાર વેબસાઇટ

Tata Indicash – www.indicash.co.in
Muthoot ATM – www.muthootatm.com/suggest atm.html
India One ATM – india1atm.in/rent your space

કેટલું રોકાણ કરવું

ટાટા ઇન્ડિકેશ તેમની વચ્ચે સૌથી મોટી અને સૌથી જૂની કંપની છે. તે 2 લાખની સિક્યોરિટી ડિપોઝિટ પર ફ્રેન્ચાઇઝી આપે છે જે રિફંડપાત્ર છે. આ સિવાય 3 લાખ રૂપિયા કાર્યકારી મૂડી તરીકે જમા કરાવવાના રહેશે. આ રીતે કુલ રોકાણ 5 લાખ રૂપિયા છે.

કેટલી કમાણી કરી શકાય છે

કમાણીની વાત કરીએ તો, તમને દરેક રોકડ વ્યવહાર પર રૂ .8 અને બિન-રોકડ વ્યવહાર પર રૂ .2 મળે છે. વાર્ષિક ધોરણે રોકાણ પર વળતર 33% થી 50% સુધી છે. ઉદાહરણ તરીકે, જો તમારા એટીએમ દ્વારા દરરોજ 250 ટ્રાન્ઝેક્શન કરવામાં આવે છે, જેમાં 65 ટકા રોકડ ટ્રાન્ઝેક્શન અને 35 ટકા નોન કેશ ટ્રાન્ઝેક્શન છે, તો માસિક આવક 45 હજાર રૂપિયાની નજીક હશે. તે જ સમયે, જો દરરોજ 500 વ્યવહારો થાય છે, તો લગભગ 88 90 હજારનું કમિશન હશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *