અશ્વિન પ્રતિપદા તિથિ, ઘટસ્થાપન મુહૂર્ત, અભિજિત મુહૂર્ત, રાહુ કાલમ અને નવરાત્રિ 2021 ની અન્ય વિગતો વિશે જાણો

અશ્વિન પ્રતિપદા તિથિ, ઘટસ્થાપન મુહૂર્ત, અભિજિત મુહૂર્ત, રાહુ કાલમ અને નવરાત્રિ 2021 ની અન્ય વિગતો વિશે જાણો

Astrology Religion

7 ઓક્ટોબરે અશ્વિન મહિનાની શુક્લ પક્ષ પ્રતિપદા તિથિ અને શુભ નવરાત્રિની શરૂઆત થશે. દેવી દુર્ગાને સમર્પિત નવ દિવસ લાંબો ઉત્સવ આજથી શરૂ થશે. દેવી દુર્ગાના નવ સ્વરૂપો, જેને નવદુર્ગા તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, નવરાત્રિ દરમિયાન પૂજાય છે. નવરાત્રિના પ્રથમ દિવસે, ભક્તો દેવી દુર્ગાના પ્રથમ સ્વરૂપ – માતા શૈલપુત્રીની પૂજા કરે છે. તે હિન્દુ સમુદાયોમાં સૌથી શુભ અને સૌથી વધુ ઉજવાતા તહેવારોમાંનો એક છે. આ તહેવાર પ્રતિપદા તિથિએ ઘટસ્થાપનથી શરૂ થાય છે અને વિજયાદશમીના રોજ સમાપ્ત થાય છે. નક્ષત્ર, ઘટસ્થાપન મુહૂર્ત અને અન્ય નિર્ણાયક વિગતો વિશે જાણો

7 ઓક્ટોબરના રોજ સૂર્યોદય, સૂર્યાસ્ત, ચંદ્ર, મૂનસેટ અને ઘટસ્થાપન સમય

પંચાંગની આગાહી મુજબ, સૂર્યોદય અને સૂર્યાસ્ત 7 ઓક્ટોબરના રોજ અનુક્રમે 06:17 AM અને 06:00 PM પર થશે. ઘટસ્થાપન માટે શુભ મુહૂર્ત સવારે 06:17 થી સવારે 07:07 સુધી રહેશે.

ઓક્ટોબર 7 માટે તિથિ, નક્ષત્ર અને રાશીની વિગતો

7 ઓક્ટોબરે પ્રતિપદા તિથિ 01:36 PM સુધી અમલમાં રહેશે, ત્યારબાદ દ્વિતીય તિથિ રહેશે. નક્ષત્ર રાત્રે 09:13 સુધી ચિત્રા રહેશે. ચંદ્ર કન્યા રાશિથી તુલા રાશિ તરફ જશે જ્યારે કન્યા રાશિમાં સૂર્ય પ્રબળ રહેશે.

7 ઓક્ટોબર માટે શુભ મુહૂર્ત

અભિજીત કલામનું શુભ મુહૂર્ત 7 ઓક્ટોબરના રોજ સવારે 11:45 થી 12:32 વાગ્યા દરમિયાન ચિહ્નિત થશે. અન્ય શુભ સમયમર્યાદા – ગોધુલી મુહૂર્ત અને અમૃત કલામ અનુક્રમે 05:48 PM થી 06:12 PM અને 03: 23 PM થી 04:50 PM સુધી થશે.

7 ઓક્ટોબર માટે આશુભ મુહુરત

રાહુ કલામ 01:37 PM થી 03:04 PM સુધી અમલમાં રહેશે, તેથી, ભક્તોએ પૂજા અથવા કોઈપણ શુભ કાર્ય કરવા માટે આ સમય ટાળવો જોઈએ. અદાલ યોગ સવારે 06:17 થી 09:13 વાગ્યા સુધી રહેશે જ્યારે ગુલીકાઈ કલામનો સમય સવારે 09:13 થી 10:41 વાગ્યા સુધી રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *