Titan share price: રાકેશ ઝુનઝુનવાલાએ એક કલાકમાં 913 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી કારણ કે ટાઇટન શેરની કિંમત 10%વધી, નવી ઊંચી સપાટીએ પહોંચી

Titan share price: રાકેશ ઝુનઝુનવાલાએ એક કલાકમાં 913 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી કારણ કે ટાઇટન શેરની કિંમત 10%વધી, નવી ઊંચી સપાટીએ પહોંચી

Business Money

રાકેશ ઝુનઝુનવાલાએ ગુરુવારે વેપારના પ્રારંભિક કલાકમાં તેમની મનપસંદ સ્ટોક ટાઇટન કંપની લિમિટેડ પર 913 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી. જુલાઇ-સપ્ટેમ્બરના સમયગાળા માટે કંપની દ્વારા આપવામાં આવેલા સકારાત્મક બિઝનેસ અપડેટ પર રોકાણકારોએ પ્રતિક્રિયા આપતાં ટાટા ગ્રુપની કંપનીએ ઉપલી સર્કિટમાં 10% નો વધારો કર્યો હતો અને રૂ. 2,361 ની નવી 52-સપ્તાહની ઊંચી સપાટી હતી. ગુરુવારે સવારે સેન્સેક્સમાં ટાઈટન ટોપ ગેઇનર હતો. બિગ બુલ રાકેશ ઝુનઝુનવાલા ઘણા વર્ષોથી ટાઇટનના ચાહક રહ્યા છે અને એક દાયકાથી વધુ સમયથી તેમના પોર્ટફોલિયોમાં સ્ટોક રાખવાનું ચાલુ રાખ્યું છે.

બિગ બુલનો મોટો ફાયદો

હાલમાં, મોટા બુલ્સ તેમની પત્ની રેખા ઝુનઝુનવાલા સાથે ટાઇટન કંપની લિમિટેડના 4.26 કરોડ ઇક્વિટી શેર ધરાવે છે. બીએસઈ વેબસાઈટ પર ઉપલબ્ધ ડેટા મુજબ, આ દંપતી સંયુક્ત રીતે કંપનીમાં 4.81% હિસ્સો ધરાવે છે. ટાઇટન શેરની કિંમત બુધવારે બપોરે રૂ. 2,146.80 પ્રતિ શેર પર સ્થિર થઈ હતી, જ્યાં રાકેશ ઝુનઝુનવાલાના પે firmીમાં રોકાણનું મૂલ્ય 9,156 કરોડ રૂપિયા હતું. શેરની કિંમત ગુરુવારે સવારે higherંચી વધીને શેર દીઠ રૂ .2,353 ની નવી reachંચી સપાટીએ પહોંચી હોવાથી કંપનીમાં મોટા બુલના રોકાણનું મૂલ્ય રૂ. 10,069 કરોડ સુધી પહોંચી ગયું. આ રૂ. 879 કરોડમાં રૂપાંતરિત થયું.

ત્રિમાસિક બિઝનેસ અપડેટ, ટાઇટને રોકાણકારોને જાણ કરી કે “કંપનીએ તેના ગ્રાહક વ્યવસાયોમાં વેચાણની ગતિ સાથે બીજા તરંગ પછી માંગમાં મજબૂત સુધારો જોયો

મોટાભાગના વિભાગોમાં રોગચાળા પહેલાના સ્તરની ઉપર ઝડપથી અથવા નજીક. ” ટાઇટને જણાવ્યું હતું કે જ્વેલરી બિઝનેસમાં એક વર્ષ અગાઉના સમયગાળાની સરખામણીમાં 78% વૃદ્ધિ જોવા મળી હતી જ્યારે ઘડિયાળો અને વેરેબલ બિઝનેસમાં 73% વૃદ્ધિ જોવા મળી હતી. ટાઇટને ઉમેર્યું હતું કે તેના અન્ય વ્યવસાયમાં વાર્ષિક ધોરણે 121% ની વૃદ્ધિ જોવા મળી છે.

વિશ્લેષકોમાં તેજી રહે છે

“ટાઇટન વિવેકબુદ્ધિની જગ્યામાં એક અસાધારણ કલાકાર રહ્યો છે અને શેરની કિંમત છેલ્લા પાંચ વર્ષમાં 40% સીએજીઆરની છે. અમે માળખાકીય રીતે સકારાત્મક રહેવાનું ચાલુ રાખીએ છીએ અને ‘બાય’ રેટિંગ જાળવી રાખીએ છીએ, “ICICI ડાયરેક્ટ એક અહેવાલમાં જણાવ્યું હતું. બ્રોકરેજ પેઢીનો ટાર્ગેટ ભાવ રૂ. 2,550 પ્રતિ શેર છે, જે આજના ઉંચા સ્તરથી શેરમાં વધુ 8% તેજી જોઈ શકે છે. “પડકારજનક સમયમાં મજબૂત પ્રદર્શન ટાઇટન માટે લાંબા ગાળાના બજાર હિસ્સાના અમારા થિસિસની પુષ્ટિ કરે છે. મજબૂત તહેવારો અને લગ્નની મોસમ સાથે સોનાના ભાવમાં નરમાઈ વૃદ્ધિની ગતિને વેગ આપે તેવી અપેક્ષા છે.

મોતીલાલ ઓસ્વાલના વિશ્લેષકોએ જણાવ્યું હતું કે છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓથી સોનાની સ્થિર કિંમતો, પેન્ટ-અપ ડિમાન્ડ, સંગઠિત ખેલાડીઓની તરફેણમાં સતત ટેઇલવિન્ડ, મજબૂત ગ્રાહક ભાવના અને અદ્યતન લગ્નની ખરીદી દ્વારા ટાઇટનનું પ્રદર્શન ચાલે છે. તેઓએ ઉમેર્યું કે સ્ટડેડ જ્વેલરીના ઓછા યોગદાનને કારણે જુલાઈ-સપ્ટેમ્બર ક્વાર્ટરમાં માર્જિન પર અસર થશે. જો કે, મજબૂત ટોપલાઇન વૃદ્ધિ હજુ પણ તીવ્ર EBITDA વૃદ્ધિ તરફ દોરી જશે. “ટાઇટન માટે માળખાકીય રોકાણનો કેસ અત્યંત મજબૂત છે. 65x Dec’23E EPS પર પ્રતિ શેર રૂ. 2,460 ના ટાર્ગેટ ભાવ સાથે અમે અમારી ‘ખરીદો’ રેટિંગ જાળવી રાખીએ છીએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *