ટાટા મોટર્સ સીલ ડીલ ચેન્નઈમાં ફોર્ડના ઇન્ડિયા કાર મેન્યુફેક્ચરિંગ પ્લાન્ટને ટેકઓવર કરશે

ટાટા મોટર્સ સીલ ડીલ ચેન્નઈમાં ફોર્ડના ઇન્ડિયા કાર મેન્યુફેક્ચરિંગ પ્લાન્ટને ટેકઓવર કરશે

Auto Business

આજે વહેલી સવારે, એવા અહેવાલો આવ્યા હતા કે ટાટા મોટર્સે ચેન્નઈમાં ફોર્ડ ઈન્ડિયા મેન્યુફેક્ચરિંગ પ્લાન્ટનો કબજો લેવાનો નિર્ણય લીધો છે. બોમ્બે સ્ટોક એક્સચેન્જમાં વેપારના પ્રથમ કલાકમાં ટાટા મોટર્સના શેરના ભાવમાં વધારો થયો હોવાથી ઉપરોક્ત સમાચાર એક કારણ હોઈ શકે છે. તાતા મોટર્સ તરફથી હજુ સુધી કોઈ સત્તાવાર પુષ્ટિ મળી નથી.

થોડા દિવસો પહેલા, એવી જાહેરાત કરવામાં આવી હતી કે, ફોર્ડ ઇન્ડિયાના ભૂતપૂર્વ એમડી, અનુરાગ મહેરોત્રા ટાટા મોટર્સ સીવી બિઝનેસમાં જોડાયા છે. ફોર્ડે તેમના ઇન્ડિયા એક્ઝિટની 15 દિવસ પછી અનુરાગે 24 સપ્ટેમ્બર 2021 ના રોજ ફોર્ડમાંથી રાજીનામું આપ્યું હતું. 48 વર્ષીય અનુરાગ હાલમાં ટાટા સીવી ઇન્ટરનેશનલ બિઝનેસ એન્ડ સ્ટ્રેટેજીના વીપી છે.

ટાટા મોટર્સ તેમજ ફોર્ડ ઇન્ડિયા બંને ગુજરાતમાં મેન્યુફેક્ચરિંગ પ્લાન્ટ ધરાવે છે. યોગાનુયોગ, આ 2 છોડ અમદાવાદ શહેરની હદમાં, સાણંદમાં એકબીજાની બાજુમાં આવેલા છે. ટાટા પ્લેટમાંથી, તેઓ ફિગો, ફ્રી સ્ટાઇલ અને એસ્પાયર બનાવવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતા ટિયાગો અને ટિગોર વ્હેરિન ફોર્ડનું ઉત્પાદન કરી શકે છે. ચેન્નાઇ પ્લાન્ટમાં, ફોર્ડ અગાઉ ઇકોસ્પોર્ટ અને એન્ડેવર એસયુવીનું ઉત્પાદન કરતો હતો.

ફોર્ડનો ભારત છોડવાનો નિર્ણય

ફોર્ડ કંપનીએ ભારતમાં તમામ ઉત્પાદન કામગીરી બંધ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે; આ મહિન્દ્રા સાથે પ્રસ્તાવિત સંયુક્ત સાહસનું પરિણામ હોઈ શકે છે જે આ વર્ષની શરૂઆતમાં પડી ગયું હતું. આને અનુસર્યા પછી, કંપનીએ રાષ્ટ્રમાં તેની ઉત્પાદન પ્રક્રિયાને બંધ કરવાનો અને તેના ઓપરેટિંગ નુકસાનમાં ઘટાડો કરવાનો નિર્ણય કર્યો છે જે છેલ્લા 10 વર્ષમાં 2 અબજથી વધુ હતો.

ચેન્નાઈ પ્લાન્ટમાં લગભગ 4,000 કર્મચારીઓ છે, જે આ શટડાઉનથી પ્રભાવિત છે, જોકે ફોર્ડે પુષ્ટિ કરી છે કે તે કર્મચારીઓ, યુનિયનો, ડીલરો, સપ્લાયર્સ તેમજ ચેન્નઈ અને સાણંદમાં અન્ય હિસ્સેદારો સાથે કામ કરી શકે છે જ્યાંથી કંપની એન્જિન બનાવશે. નિકાસ માટે જેથી વાજબી સોદાની ખાતરી થાય. જો કે, હવે ટાટા ગ્રુપ સત્તા સંભાળે તેવી શક્યતા છે, તાજેતરની વાટાઘાટો અનુસાર, આ સરળ સંક્રમણ હોવું જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *