Tata Motors share

Tata Motors share: એન ચંદ્રશેખરન, એમકે સ્ટાલિનની મુલાકાત ટાટા મોટર્સનો સ્ટોક 52 સપ્તાહથી ઉંચી સપાટીએ

Auto Business

ટાટા મોટર્સનો શેર 7 ઓક્ટોબરે રૂ. 369.60 ને પાર કરીને 52 સપ્તાહની ઉંચી સપાટીએ પહોંચ્યો. ટાટા સન્સના ચેરમેન એન ચંદ્રશેખરન તમિલનાડુના મુખ્યમંત્રી એમ કે સ્ટાલિનને મળ્યાના એક દિવસ પછી આ વધારો થયો હતો, જેમણે ગ્રુપને ચેન્નઈ નજીકના ફોર્ડ પ્લાન્ટનો કબજો લેવા આમંત્રણ આપ્યું હોવાનું માનવામાં આવે છે.

ફોર્ડે તેની પુનર્ગઠન કવાયતના ભાગરૂપે તેના તમિલનાડુ અને ગુજરાત પ્લાન્ટમાં વાહન ઉત્પાદન બંધ કરવાનું શરૂ કર્યું છે. તેમાં ફોર્ડ કારની વર્તમાન પેઢીને ભારતીય બજારમાંથી દૂર કરવાનો સમાવેશ થાય છે.

સ્ટાલિનએ ચંદ્રશેખરનને આ વિનંતી કરી હતી જ્યારે કાર ઉત્પાદકે તેના ચેન્નાઇ પોશાકમાં ઉત્પાદન સ્થગિત કરવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો, જેના કારણે મોટા પ્રમાણમાં નોકરી ગુમાવવી પડશે.

જ્યારે સંપર્ક કરવામાં આવ્યો ત્યારે ટાટા મોટર્સના પ્રવક્તાએ ચંદ્રશેકરન અને સ્ટાલિન વચ્ચેની મુલાકાતની પુષ્ટિ કરી, પરંતુ ચર્ચાઓની વિગતો આપવાનો ઇનકાર કર્યો.

ફોર્ડ ઇન્ડિયાના પ્રવક્તાએ મનીકન્ટ્રોલના પ્રશ્નનો જવાબ આપતા કહ્યું, “અમે અમારી ઉત્પાદન સુવિધાઓ માટે સંભવિત વિકલ્પોની શોધ ચાલુ રાખીએ છીએ પરંતુ અટકળો સાથે સંબંધિત વધુ કંઈ નથી.”

ટાટા મોટર્સ પેસેન્જર વ્હીકલ (પીવી) ઉદ્યોગમાં એક આઉટલીયર બની ગયું છે, તેના પ્રતિસ્પર્ધીઓને ભાગોની અછત માટે ઉત્પાદન બંધ કરવાની ફરજ પડતી હોવા છતાં દર મહિને વેચાણમાં વૃદ્ધિ થાય છે. મુંબઈ સ્થિત કંપની મજબૂત માંગને પગલે ડબલ શિફ્ટમાં તેના પીવી પ્લાન્ટ ચલાવી રહી છે.

સેમિકન્ડક્ટર્સના પુરવઠામાં તંગીને કારણે ઉત્પાદનમાં વધુ વધારો પ્રતિબંધિત છે. ભારતમાં પેસેન્જર વાહનો માટે ટાટા મોટર્સની કુલ સ્થાપિત ક્ષમતા વાર્ષિક 500,000 યુનિટ છે.

ટાટા મોટર્સ દ્વારા વહેંચવામાં આવેલા ડેટા મુજબ, તેના સપ્ટેમ્બર ક્વાર્ટરમાં PV વોલ્યુમ 51 ટકા વધીને 81,229 યુનિટ થયો છે, જે ગયા વર્ષે સમાન ગાળામાં 53,870 યુનિટ વેચાયો હતો.

જ્યારે ટાટા મોટર્સની તમિલનાડુમાં કોઈ ઉત્પાદન હાજરી નથી, સાણંદ સ્થિત તેનો ગુજરાત પ્લાન્ટ ફોર્ડના વાહન બનાવવાના પ્લાન્ટની બાજુમાં છે. ટાટા મોટર્સ ગુજરાત ફેક્ટરીમાં ટિયાગો અને ટિગોર બનાવે છે. ફોર્ડે તેના બંને પ્લાન્ટ વેચવા માટે સંખ્યાબંધ ઓટો કંપનીઓ સાથે વાતચીત કરી છે.

આ દરમિયાન મોર્ગન સ્ટેનલીએ તેના જગુઆર લેન્ડ રોવર, કોમર્શિયલ વ્હીકલ અને પેસેન્જર વ્હીકલ બિઝનેસ માટે સકારાત્મક દૃષ્ટિકોણના આધારે 7 ઓક્ટોબરના રોજ બહાર પાડેલા રિપોર્ટમાં ટાટા મોટર્સને ‘ઓવરવેઇટ’ માં અપગ્રેડ કર્યું છે.

“જેમ કે ભારતનું ઓટો ચક્ર બહુ-વર્ષના નીચલા સ્તરમાંથી બહાર આવે છે, અમારું માનવું છે કે ટાટા મોટર્સ સૌથી વધુ ઓપરેટિંગ અને નાણાકીય લાભ મેળવશે. ભારતના પેસેન્જર વ્હીકલ અને કોમર્શિયલ વ્હીકલ બિઝનેસમાં માર્કેટ-શેર જીત વૈશ્વિક વૈભવી નાટકથી વૈશ્વિક અને ભારતના નામને ફરીથી રેટ આપી શકે છે. અમારા બુલ કેસમાં, 2024 સુધીમાં ટાટા મોટર્સ શૂન્ય ચોખ્ખું દેવું પહોંચી જાય છે, જ્યારે ભારત પીવી અને સીવી મલ્ટિપલ્સ સાથીઓની નજીક જાય છે, જે નામે લગભગ 84 ટકા drivingંધું કરે છે. અમારો આધાર કેસ નાણાકીય વર્ષ 24 સુધીમાં 158 અબજ રૂપિયાનું ચોખ્ખું દેવું ધારણ કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *