એક મહિના પહેલા બળાત્કાર, હવે છોકરીની લાશ ઝાડ પર લટકતી મળી, પરિવારજનોએ લગાવ્યા આ આરોપ

એક મહિના પહેલા બળાત્કાર, હવે છોકરીની લાશ ઝાડ પર લટકતી મળી, પરિવારજનોએ લગાવ્યા આ આરોપ

News & Views

યુપીના અમરોહા જિલ્લાના એક ગામમાં 16 વર્ષની કિશોરીનો મૃતદેહ ઝાડ પર લટકતો મળી આવતાં સનસનાટી ફેલાઈ ગઈ છે. પરિવારે હત્યાનો આરોપ લગાવ્યો છે. મૃતકે થોડા દિવસો પહેલા બળાત્કારનો કેસ નોંધાવ્યો હતો. સ્ટોરી હાઇલાઇટ્સ આદમપુર પોલીસ સ્ટેશનના એક ગામમાં 16 વર્ષીય કિશોરીનો મૃતદેહ ઝાડ પર લટકી ગયો હતો. ઉત્તર પ્રદેશના અમરોહામાં એક કિશોરનું શંકાસ્પદ સંજોગોમાં મૃત્યુ થયું હતું.

તેનો મૃતદેહ લીમડાના ઝાડ પર લટકતો મળી આવ્યો હતો. પરિવારજનોએ મૃતદેહને ઝાડ પર લટકાવી હત્યાનો આરોપ લગાવ્યો છે. મૃતકના પિતાએ આરોપ લગાવ્યો છે કે થોડા દિવસ પહેલા તેમની પુત્રી પર ગામના જ યુવકે બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. તેણે બળાત્કારના આરોપી અને પોલીસકર્મી પર પણ મિલીભગતનો આરોપ લગાવ્યો છે.

આ મામલો અમરોહાના આદમપુર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના એક ગામનો છે. મૃતકના પિતાએ જણાવ્યું કે 25 સપ્ટેમ્બરના રોજ ગામના સુભાષ ઘરમાં ઘૂસી ગયો અને તેની પુત્રી પર બળાત્કાર કર્યો અને ત્યાંથી ભાગી ગયો. આ પછી, જ્યારે તે પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી અને પોલીસને જાણ કરી, ત્યારે એક પોલીસકર્મીએ તેની પુત્રીને ધમકી આપી અને બળાત્કારની ફરિયાદને છેડતીમાં બદલીને છેડતીનો ગુનો નોંધ્યો.

પિતાએ જણાવ્યું કે બાદમાં તેમની પુત્રીએ મેજિસ્ટ્રેટ સમક્ષ પોતાનું નિવેદન નોંધ્યું હતું.મૃતકના પિતાનો આરોપ છે કે પોલીસકર્મી આરોપીના ઘરે જતો હતો અને 25 સપ્ટેમ્બરની ઘટના બાદ 31 ઓક્ટોબર સુધી પોલીસે કોઈ કાર્યવાહી કરી ન હતી. ટી. જે બાદ આરોપી વારંવાર જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપતો હતો.

મૃતકના પિતાએ જણાવ્યું કે એક દિવસ જ્યારે દીકરી ઘરે ન મળી ત્યારે અમે તેને શોધવા ખેતરમાં પહોંચ્યા, જ્યાં તેમણે તેમની દીકરીની લાશ તેમના જ ખેતરના લીમડાના ઝાડ પર લટકતી જોઈ. પિતાએ સુભાષ અને તેના ભાઈ મોનુ પર તેની પુત્રીની હત્યાનો આરોપ લગાવીને કેસ દાખલ કર્યો છે.

પણ જો અંધ બોયફ્રેંડ હોયતો : અંધ બોયફ્રેન્ડ મેળવીને આ છોકરી ખૂબ જ ખુશ છે, પછી ગણાવ્યા ફાયદા!

આ મામલે રાજકારણ પણ શરૂ થઈ ગયું છે. યુપીના પૂર્વ સીએમ અને સમાજવાદી પાર્ટીના પ્રમુખે આ ઘટનાને દુઃખદ અને શરમજનક ગણાવી છે. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે ભ્રષ્ટ પોલીસકર્મીઓને સસ્પેન્ડ કરીને ભાજપ સરકાર છટકી શકે નહીં. તેમણે કહ્યું કે યુપીમાં સરકાર ફરાર છે.

અમરોહામાં બળાત્કારનો ભોગ બનેલી સગીર યુવતીની હત્યાનો મામલો ખૂબ જ ગંભીર, દુઃખદ અને શરમજનક છે. શ્રદ્ધાંજલિ! યુપીની ભાજપ સરકાર આ બાબતે કેટલાક ભ્રષ્ટ પોલીસકર્મીઓને સસ્પેન્ડ કરીને છટકી શકે નહીં. બળાત્કારનો આરોપી સપ્ટેમ્બરથી ફરાર છે.ખરેખર, યુપીમાં સરકાર ફરાર છે.

નિંદનીય! 1 નવેમ્બર, 2021 તે જ સમયે, પોલીસે કહ્યું કે મૃતક વતી IPCની કલમ 376 (બળાત્કાર) નો કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો, ત્યારબાદ SHO અને બે કોન્સ્ટેબલને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા છે. તે જ સમયે, 16 વર્ષની છોકરીના મોતના મામલામાં 3 આરોપીઓ વિરુદ્ધ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.

નીચે આપેલી લીંક પર ક્લિક કરીને જોડાઓ એકતા ન્યૂઝ Ekta News સાથે. અમારું ફેસબુક પેજ લાઈક કરો અને ફોન પર અપડેટ્સ મેળવતા રહો.

1 thought on “એક મહિના પહેલા બળાત્કાર, હવે છોકરીની લાશ ઝાડ પર લટકતી મળી, પરિવારજનોએ લગાવ્યા આ આરોપ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *