છૂટાછેડાની આટલી મોટી સજા, પતિને 8000 વર્ષની 'કેદ' થશે; રજા પર પણ રોક

છૂટાછેડાની આટલી મોટી સજા, પતિને 8000 વર્ષની ‘કેદ’ થશે; રજા પર પણ રોક

Relationship

તેલ અવીવઃ ઈઝરાયેલના છૂટાછેડા સાથે જોડાયેલો એક મામલો આખી દુનિયામાં ચર્ચાનો વિષય બન્યો છે. આ મામલે ખાસ કરીને ઓસ્ટ્રેલિયામાં ઈઝરાયેલની પણ ટીકા થઈ રહી છે. વાસ્તવમાં ઓસ્ટ્રેલિયન નાગરિક નોમ હુપર્ટ પર ઈઝરાયેલ છોડવા પર પ્રતિબંધ મુકવામાં આવ્યો છે. કારણ કે તેની પત્નીએ તેની સામે છૂટાછેડાનો કેસ દાખલ કર્યો છે. પ્રતિબંધની અવધિ અને ઇઝરાયેલની અદાલતે નિર્ધારિત કરેલ ભરણપોષણની રકમ અંગે હંગામો ચાલી રહ્યો છે.

સજાથી બચવું હોય તો 47 કરોડ ચૂકવો

ઈઝરાયેલની કોર્ટે પોતાના નિર્ણયમાં કહ્યું છે કે નોમ હુપર્ટ 31 ડિસેમ્બર 9999 સુધી દેશ છોડી શકે નહીં. એટલે કે એક રીતે તેમને આગામી 8000 વર્ષ સુધી ‘કેદ’માં રહેવું પડશે. કોર્ટે એમ પણ કહ્યું છે કે જો હુપર્ટ આ સજામાંથી બચવા માંગે છે તો તેણે 3 મિલિયન ડોલર (આશરે 47 કરોડ રૂપિયા) ભરણપોષણ અને બાળકોના ઉછેર માટે ચૂકવવા પડશે. કોર્ટે કહ્યું છે કે જો ઓસ્ટ્રેલિયન નાગરિક 3 મિલિયન ડોલર ચૂકવે તો. ચૂકવેલ, તે સજામાંથી મુક્તિ મેળવી શકે છે, અન્યથા તેણે ઇઝરાયેલમાં રહેવું પડશે.

આ મામલો બ્રિટિશ જર્નાલિસ્ટ મરિયાને અઝીઝીએ ઉઠાવ્યો છે. તે કહે છે કે આ પ્રકારની સમસ્યા ઘણા ઓસ્ટ્રેલિયન નાગરિકોને થઈ શકે છે, તેથી તેના વિશે કંઈક કરવાની જરૂર છે. તેણે કહ્યું કે, જોકે દૂતાવાસ તરફથી આ અંગે કોઈ માહિતી મળી નથી.આ ઓસ્ટ્રેલિયાનો રહેવાસી 2012માં તેના બે બાળકો સાથે ઈઝરાયેલમાં રહેવા આવ્યો હતો. ત્યારપછી તેની પત્નીએ તેની સામે ઈઝરાયેલની કોર્ટમાં છૂટાછેડાનો કેસ દાખલ કર્યો હતો.

કોર્ટે આપેલો ચુકાદો સાંભળીને વ્યક્તિના હોશ ઉડી જાય છે. તે ફસાયેલો અનુભવે છે. સાથે જ માનવાધિકાર કાર્યકર્તાઓએ પણ આ સજા પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. કોર્ટના નિર્ણયમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે નોમ હુપર્ટ રજાઓ અને કામ માટે પણ બહાર ન જઈ શકે.

અન્ય લોકોને ફસાવવાથી બચાવવા માટે કામ કરશે.

ઓસ્ટ્રેલિયન મીડિયા સાથે વાત કરતા નોમ હુપર્ટે કહ્યું, ‘મારા જેવા ઘણા લોકો છે જેઓ સ્થાનિક છૂટાછેડાના કાયદાની જાણકારી ન હોવાના કારણે સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે. આવા કઠોર કાયદા અંગે વધુને વધુ જાગૃતિ ફેલાવવાની જરૂર છે. તેણે કહ્યું કે હવે હું મારા દેશના અન્ય લોકોને તેના વિશે જણાવીશ અને તેમને જાળમાં ફસાતા અટકાવવા માટે ઓછું કરીશ.

નીચે આપેલી લીંક પર ક્લિક કરીને જોડાઓ એકતા ન્યૂઝ Ekta News સાથે. અમારું ફેસબુક પેજ લાઈક કરો અને ફોન પર અપડેટ્સ મેળવતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.